ขอถามเรื่อง Linksys WRT54GL

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL
3rd Party Firmware DD-WRT และ Tomato
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

ขอถามเรื่อง Linksys WRT54GL

โพสต์โดย yos_ku เมื่อ พฤหัสฯ. 06 มิ.ย. 2013 1:17 pm

ผมมีเรื่องจะถามว่า ผมต้องการจะทำการขยายสัญญาณ wifi ที่ พี่ข้างบ้านเขาให้มาเขา ให้ user:password มาแล้วแต่ผมไม่รู่จะขยายยังไง แล้ว ผมไม่รู้จะใส user:password ตรงใหน สาเหตุที่ขยายคือ ตอนอยู่หน้าบ้านมี 2 ขีด แต่พอเข้าไปในบ้านเหลือ 1 ขีด ผมอยากขายให้แรงขึ้นครับ พี่ sys2u มีวิธีการใหมครับ บอกขั้นด้วยก็ดีนะครับ
yos_ku

Re: ขอถามเรื่อง Linksys WRT54GL

โพสต์โดย vit_et07 เมื่อ พฤหัสฯ. 06 มิ.ย. 2013 1:33 pm

yos_ku เขียน:ผมมีเรื่องจะถามว่า ผมต้องการจะทำการขยายสัญญาณ wifi ที่ พี่ข้างบ้านเขาให้มาเขา ให้ user:password มาแล้วแต่ผมไม่รู่จะขยายยังไง แล้ว ผมไม่รู้จะใส user:password ตรงใหน สาเหตุที่ขยายคือ ตอนอยู่หน้าบ้านมี 2 ขีด แต่พอเข้าไปในบ้านเหลือ 1 ขีด ผมอยากขายให้แรงขึ้นครับ พี่ sys2u มีวิธีการใหมครับ บอกขั้นด้วยก็ดีนะครับ

user:password ที่เขาให้มาอันนี้เป็น ชื่อไร้สาย กับ รหัสไร้สายหรือเปล่า
หรือว่าเป็นระบบ มีหน้าเวป Login ครับ

อันนี้จะเอา WRt54GL มาทำเหมือน Repeater หรือเปล่าครับ

viewtopic.php?f=3&t=376
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline
ภาพประจำตัวสมาชิก
vit_et07

Re: ขอถามเรื่อง Linksys WRT54GL

โพสต์โดย yos_ku เมื่อ พฤหัสฯ. 06 มิ.ย. 2013 1:51 pm

เขาให้ชื่อเครื่องไร้สาย และ password ที่จะเข้าให้มาครับ เพราะว่าสัญญาณที่ส่งให้มานั้นเข้าระหัสอยู่ครับ เพราะเขาไม่อยากให้คนอื่นเข้าของเขาโดยใม่ได้รับอนุญาติเขาจึงใส่พาสเวิสใว้ครับ
yos_ku

โพสต์โดย vit_et07 เมื่อ พฤหัสฯ. 06 มิ.ย. 2013 5:25 pm

yos_ku เขียน:เขาให้ชื่อเครื่องไร้สาย และ password ที่จะเข้าให้มาครับ เพราะว่าสัญญาณที่ส่งให้มานั้นเข้าระหัสอยู่ครับ เพราะเขาไม่อยากให้คนอื่นเข้าของเขาโดยใม่ได้รับอนุญาติเขาจึงใส่พาสเวิสใว้ครับ

ลองเซต
1.1 วิธีการขยายสัญญาณไร้สายแบบ Repeater, Repeater Bridge

ใช้เป็นโหมด repeater ก็ได้ครับ ตัว WRT54GL อัพเกรดเป็น DD-WRT V24 std ก่อนนะครับ
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline
ภาพประจำตัวสมาชิก
vit_et07

ย้อนกลับไปยัง ปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL