สอบถาม Linksys WRT54GL

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL
3rd Party Firmware DD-WRT และ Tomato
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

สอบถาม Linksys WRT54GL

โพสต์โดย peng_nanah เมื่อ พุธ 17 เม.ย. 2013 10:41 pm

ผมต่อ MiKroTic กับLinksys WRT54GL พอตั้งค่า Interface แล้ว PPPOE-OUT1 ไม่ขึ้น R นำหน้า เกินจากอะไรครับ มีวิธีไขไหมคับ
แต่พอเอา MiKrotik ต่อ Media Faster PPPOE-OUT1 ทำงานซะงั้น
อยากแยกเน็ตในร้านกับ Hotsport ครับ
peng_nanah

Re: สอบถาม Linksys WRT54GL

โพสต์โดย jadeson เมื่อ พฤหัสฯ. 18 เม.ย. 2013 9:49 am

peng_nanah เขียน:ผมต่อ MiKroTic กับLinksys WRT54GL พอตั้งค่า Interface แล้ว PPPOE-OUT1 ไม่ขึ้น R นำหน้า เกินจากอะไรครับ มีวิธีไขไหมคับ
แต่พอเอา MiKrotik ต่อ Media Faster PPPOE-OUT1 ทำงานซะงั้น
อยากแยกเน็ตในร้านกับ Hotsport ครับ

WRT54GL เป็น Wireless-G Broadband Router ไม่มีโมเด็มในตัวน่ะครับ ส่วนใหญ่จะใช้ต่อหลัง Mikrotik เพื่อกระจาย Wireless เท่านั้น
ใช้แทน โมเด็ม ADSL เพื่อเชื่อมต่อ PPPOE บนตัว Mikrotik ไม่ได้น่ะครับ

สายโทรศัพท์ >RJ11> โมเด็ม ADSL (เซตเป็นบริดจ์) >RJ45LAN> Mikrotik >ปล่อย Hotspot ออกขาที่กำหนด พร้อมต่อ AP เพื่อกระจาย Wireless ให้โน็ตบุ็ค มือถือ ใช้งาน hotspot ได้
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
jadeson

ย้อนกลับไปยัง ปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL