ผมงงกับเวลาของตัวเครื่องครับ

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL
3rd Party Firmware DD-WRT และ Tomato
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

ผมงงกับเวลาของตัวเครื่องครับ

โพสต์โดย pitak เมื่อ เสาร์ 02 มี.ค. 2013 6:50 am

คือเวลามันไม่ตรงกับความเป็นจริงอะครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
เนี้ยครับตอนตั้งกระทู้ประมาน06.50 ครับ อีกตัวก็ Time: 00:41:47 up 41 min งงครับ
pitak

Re: ผมงงกับเวลาของตัวเครื่องครับ

โพสต์โดย sys2u เมื่อ อาทิตย์ 03 มี.ค. 2013 1:54 pm

pitak เขียน:คือเวลามันไม่ตรงกับความเป็นจริงอะครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
เนี้ยครับตอนตั้งกระทู้ประมาน06.50 ครับ อีกตัวก็ Time: 00:41:47 up 41 min งงครับ

• สารภาพตามตรงว่า ตั้งแต่เริ่มขายสินค้า Network มา ไม่เคยไปดูเวลามันเลยครับ :D

• ไม่แน่ใจว่าถ้าเราใช้ NTP Client เราจะต้องใส่ NTP Server หรือเปล่าด้วยนะครับผม เพราะไม่อย่างนั้นอุปกรณ์มันจะไป sync เวลามาจากไหนนะครับผม ? เดี๋ยวลองค้นหาใน dd-wrt ก่อนนะครับว่ามันจะต้องกำหนด NTP Server เป็นอะไรนะครับ :D

• ทีมงานลองดูเวลาใน Linksys E4200 ก็ไม่ต้องกำหนด NTP Server แต่ก็ทำงานตรงกับเวลาปัจจุบันนะครับผม เอออ เริ่มงงๆ ละครับ ^^'

• ยังงัยลองใส่ Server ดูก็ได้ครับผม

North America
    0.north-america.pool.ntp.org
    1.north-america.pool.ntp.org
    2.north-america.pool.ntp.org

United States
    0.us.pool.ntp.org
    1.us.pool.ntp.org
    2.us.pool.ntp.org

Canada
    0.ca.pool.ntp.org
    1.ca.pool.ntp.org
    2.ca.pool.ntp.org

Europe
    0.europe.pool.ntp.org
    1.europe.pool.ntp.org
    2.europe.pool.ntp.org

Germany
    de.pool.ntp.org

Lithuania
    ntp1.litnet.lt
    ntp2.litnet.lt

Netherlands
    nl.pool.ntp.org

United Kingdom
    uk.pool.ntp.org

Switzerland
    swisstime.ethz.ch

SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL