สอบถามเรื่องการนำ wifi มากระจายต่อ

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL
3rd Party Firmware DD-WRT และ Tomato
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

สอบถามเรื่องการนำ wifi มากระจายต่อ

โพสต์โดย x100 เมื่อ อาทิตย์ 27 ม.ค. 2013 11:12 pm

ขอสอบถามนะครับว่า ที่หอผมใช้เน็ทรายเดือนเป็น Wifi อย่างเดียวต้องล็อกอินก่อนเข้าเล่นเว็บครับ ถ้ามีคนใช้ไอดีเดียวกันล็อกเข้ามาก็จะหลุดทันที

ที่นี้ผมจึงลองปรับให้ Notebook 2เครื่องมี Mac Address เดียวกันปรากฎว่าใช้เน็ทพร้อมได้ครับแต่เลข IPv4 เป็นเลขเดียวกันจึงเล่นเว็บได้พร้อมกันแต่เล่นเกมด้วยกันไม่ได้ครับ

จึงอยากทราบว่า Linksys WRT54GL สามารถตั้ง Mac Address เพื่อล็อกอินเข้าเว็บแล้วนำ wifi หอมากระจายต่อและแจก IP ให้ลูกข่ายอีกทีได้รึไม่ครับ
x100

Re: สอบถามเรื่องการนำ wifi มากระจายต่อ

โพสต์โดย vit_et07 เมื่อ จันทร์ 28 ม.ค. 2013 1:10 pm

x100 เขียน:ขอสอบถามนะครับว่า ที่หอผมใช้เน็ทรายเดือนเป็น Wifi อย่างเดียวต้องล็อกอินก่อนเข้าเล่นเว็บครับ ถ้ามีคนใช้ไอดีเดียวกันล็อกเข้ามาก็จะหลุดทันที

ที่นี้ผมจึงลองปรับให้ Notebook 2เครื่องมี Mac Address เดียวกันปรากฎว่าใช้เน็ทพร้อมได้ครับแต่เลข IPv4 เป็นเลขเดียวกันจึงเล่นเว็บได้พร้อมกันแต่เล่นเกมด้วยกันไม่ได้ครับ

จึงอยากทราบว่า Linksys WRT54GL สามารถตั้ง Mac Address เพื่อล็อกอินเข้าเว็บแล้วนำ wifi หอมากระจายต่อและแจก IP ให้ลูกข่ายอีกทีได้รึไม่ครับ

WRT54GL ช่วยได้นะครับ ก็มีแค่เครื่องเดียวไป login ก่อนแล้ว WRT54GL จะแชร์ให้เครื่องข้างในมาต่ออีกที แค่ความเร็วก็จะอยู่ที่สิทธิ์ ของ Account

viewtopic.php?f=3&t=34
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline
ภาพประจำตัวสมาชิก
vit_et07

ย้อนกลับไปยัง ปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL