ทำ WDS ในกรณีที่ตัว Main เป็นโหมด PPPoE ไม่ได้

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL
3rd Party Firmware DD-WRT และ Tomato
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

ทำ WDS ในกรณีที่ตัว Main เป็นโหมด PPPoE ไม่ได้

โพสต์โดย worapong007 เมื่อ เสาร์ 26 ม.ค. 2013 3:44 pm

เรียนสอบถามครับ

เอาอินเตอร์เน็ต CAT Fiber Speed อยู่ที่ 25 Mb/3Mb มาลงที่หอพัก ทำเป็น บริดโหมด แล้วเซ็ต WRT54GL ตัว Main เป็น PPPoE และเป็น AP ไปในตัว เปิด MAC Address สามารถกระจายสัญญาณได้ในชั้นที่ 2 (หอพักมี 3 ชั้ัน) สัญญาณ ถึงชั้ัน 1 และ ชั้ัน 3 แค่ 1 ขีด จึงจะเอา WRT54GL อีก 2 ตัวมาทำ WDS ยิงสัญญาณไปหากัน ที่ชั้ัน 1 และ 3 แต่พอทำ WDS กลับ เชื่อมต่อสัญญาณอินเตอร์เน็ตไม่ได้ แต่พอปิด WRT54GL ตัวที่ 2 สัญญาณปรกติครับ ไม่ทราบว่าผมต้องแก้ไขอย่างไรบ้างครับ เซ็ตตามที่ดูในเว็บแล้วก็ไม่ได้ครับ
รบกวนด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
worapong007

Re: ทำ WDS ในกรณีที่ตัว Main เป็นโหมด PPPoE ไม่ได้

โพสต์โดย vit_et07 เมื่อ จันทร์ 28 ม.ค. 2013 1:02 pm

worapong007 เขียน:เรียนสอบถามครับ

เอาอินเตอร์เน็ต CAT Fiber Speed อยู่ที่ 25 Mb/3Mb มาลงที่หอพัก ทำเป็น บริดโหมด แล้วเซ็ต WRT54GL ตัว Main เป็น PPPoE และเป็น AP ไปในตัว เปิด MAC Address สามารถกระจายสัญญาณได้ในชั้นที่ 2 (หอพักมี 3 ชั้ัน) สัญญาณ ถึงชั้ัน 1 และ ชั้ัน 3 แค่ 1 ขีด จึงจะเอา WRT54GL อีก 2 ตัวมาทำ WDS ยิงสัญญาณไปหากัน ที่ชั้ัน 1 และ 3 แต่พอทำ WDS กลับ เชื่อมต่อสัญญาณอินเตอร์เน็ตไม่ได้ แต่พอปิด WRT54GL ตัวที่ 2 สัญญาณปรกติครับ ไม่ทราบว่าผมต้องแก้ไขอย่างไรบ้างครับ เซ็ตตามที่ดูในเว็บแล้วก็ไม่ได้ครับ
รบกวนด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ

เป็น PPPoE และเป็น AP ไปในตัว เปิด MAC Address - อันนี้เปิดอะไรครับ

จึงจะเอา WRT54GL อีก 2 ตัวมาทำ WDS
ไม่ทราบว่ามี WRT54GL กี่ตัวครับมาทำ WDS กัน

ยังไงขอรูปด้วยครับที่ Config เอาไว้
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline
ภาพประจำตัวสมาชิก
vit_et07

ย้อนกลับไปยัง ปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL