อาการเสียของ WRT54GL ที่ปรับกำลังส่งสูงๆมีอะไรบ้างครับ

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL
3rd Party Firmware DD-WRT และ Tomato
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

อาการเสียของ WRT54GL ที่ปรับกำลังส่งสูงๆมีอะไรบ้างครับ

โพสต์โดย oowen เมื่อ ศุกร์ 18 ม.ค. 2013 10:01 pm

คือผมติดตั้งไปทั้งหมดประมาณ 15 ตัว ใส่ FW Tomato และปรับกำลังส่งที่ 400 mw ทุกตัว... ใช้งานมาราวๆ 2 ปีกว่าๆได้ พักหลังๆเจออาการเครื่องลูกจับสัญญาณแล้วหลุดบ่อยๆ เน็ตช้าบ้างก็มี เข้าไปหน้า config ตัวอุปกรณ์ไม่ได้(เพื่อ reboot) เลยอยากถามว่าอาการที่เพื่อนๆเคยเจออยู่บ้างเป็นแบบไหนกันครับ

พอมีวิธีเช็คไหมครับว่าตัวไหนเริ่มเสื่อมสภาพแล้ว แล้วมันสามารถดาวน์เกรด FW กลับมาใช้ Original FW ได้ไหมครับ (เคยอ่านแต่ DD-WRT ที่ทำได้)
ภาพประจำตัวสมาชิก
oowen

Re: อาการเสียของ WRT54GL ที่ปรับกำลังส่งสูงๆมีอะไรบ้างครับ

โพสต์โดย vit_et07 เมื่อ จันทร์ 21 ม.ค. 2013 3:54 pm

oowen เขียน:คือผมติดตั้งไปทั้งหมดประมาณ 15 ตัว ใส่ FW Tomato และปรับกำลังส่งที่ 400 mw ทุกตัว... ใช้งานมาราวๆ 2 ปีกว่าๆได้ พักหลังๆเจออาการเครื่องลูกจับสัญญาณแล้วหลุดบ่อยๆ เน็ตช้าบ้างก็มี เข้าไปหน้า config ตัวอุปกรณ์ไม่ได้(เพื่อ reboot) เลยอยากถามว่าอาการที่เพื่อนๆเคยเจออยู่บ้างเป็นแบบไหนกันครับ

พอมีวิธีเช็คไหมครับว่าตัวไหนเริ่มเสื่อมสภาพแล้ว แล้วมันสามารถดาวน์เกรด FW กลับมาใช้ Original FW ได้ไหมครับ (เคยอ่านแต่ DD-WRT ที่ทำได้)

ฮาร์ดแวร์ ต้องเสื่อมลงไปครับ และยิ่งปรับกำลังไว้่จนสุดตังอุปกรณ์อายุการใช้งานก็จะสั่นลงไปเรื่อยๆ ละครับ แต่ถือว่าใช้คุ้มแล้วครับ

วิธีการอัพเกรดกลับจาก DD-WRT ไปเป็น Original Firmware
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline
ภาพประจำตัวสมาชิก
vit_et07

ย้อนกลับไปยัง ปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL