กดปุ่ม reset ไม่ได้ครับ

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL
3rd Party Firmware DD-WRT และ Tomato
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

กดปุ่ม reset ไม่ได้ครับ

โพสต์โดย topim เมื่อ เสาร์ 15 ธ.ค. 2012 1:59 pm

อาการคือ อยากจะ reset เครื่อง wap54g ที่ลง dd wrt v24 ไว้ ครับ แต่กดไม่ได้ครับ ไฟact ไม่ดับครับ เลยทำทั้ง ซอฟ และ ฮาร์ท ไม่ได้เลยครับ ip มันเป็น 169.xxxxxxxx ครับ

ไม่รู้ว่ามีวิธีไหนสามารถ reset เครื่องได้บ้างครับ ถ้าหากกดปุ่มแล้วเครื่องไม่ตอบสนองครับ
topim

Re: กดปุ่ม reset ไม่ได้ครับ

โพสต์โดย vit_et07 เมื่อ จันทร์ 17 ธ.ค. 2012 9:13 am

topim เขียน:อาการคือ อยากจะ reset เครื่อง wap54g ที่ลง dd wrt v24 ไว้ ครับ แต่กดไม่ได้ครับ ไฟact ไม่ดับครับ เลยทำทั้ง ซอฟ และ ฮาร์ท ไม่ได้เลยครับ ip มันเป็น 169.xxxxxxxx ครับ

ไม่รู้ว่ามีวิธีไหนสามารถ reset เครื่องได้บ้างครับ ถ้าหากกดปุ่มแล้วเครื่องไม่ตอบสนองครับ

ไม่ทราบว่า ตัว Firmware ที่อัพไป ตรงกับรุ่นของตัวอุปกรณ์หรือเปล่าครับ เพราะอย่าลืมว่า WAP54G เป็น Wireless Accesspoint นะครับมันจะไม่แจก IP Address มาที่เครื่องคอมของเรา ซึ่งผู้ใช้จะต้อง FIX IP เป็นวงเดียวกับตัว WAP54G ไปหาแทน หรือ ไม่ก็ไปต่อกับ Router ในระบบที่แจก IP อยู่แล้ว และหา โปรแกรมสแกน ip ดูว่า WAP54G ได้ รับ IP ? หรือดูจาก Router ก็ได้สามารถบอกว่าแจก ip ไปให้กับตัวไหนอยู่บ้างโดยตรวจสอบที่ MAC Address

หากว่า Firmware ที่อัพตรงกับรุ่นหรือเราเคยอัีพแล้วใช้ได้อยู่นะครับ เพราะทางผมยังไม่เคยเอา Firmware DD-WRT มาลองอัำพเลย
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline
ภาพประจำตัวสมาชิก
vit_et07

ย้อนกลับไปยัง ปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL