rereater มันเกี่ยวกับเนต 3bb totไหม

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL
3rd Party Firmware DD-WRT และ Tomato
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

Re: rereater มันเกี่ยวกับเนต 3bb totไหม

โพสต์โดย vit_et07 เมื่อ จันทร์ 27 ส.ค. 2012 10:24 am

yweth003 เขียน:ตอนนี้ลองfix ค่าwan เอาแต่ยังไม่ได้ไปลองกับเนต tot วันจันทร์นี้ถึงจะได้ไปลองแต่
ตอนนี้ลองกับเนต3bb มีเจ้า54gl 3ตัว เชทเหมือนกันหมด แต่มี 1 ตัว เล่นไปสักพักเนตจะหลุด ต้องกด repier ใหม่ให้มันหาip ไม่ทราบว่ามันเป็นที่ตัว 54glจะมีปัญหาไหมคับเพราะลองสังเกตุดู ตั้ง tx 250 rate 36 อีก 2ตัวมีวิ่ง เท่ากันตั้ง tx 250 rate 24 ช่วยดูทีมันหลุดบ่อยมาก แต่อีก2 ตัวไม่หลุดตอนทดสอบไม่ได้ทดสอบพร้อมกันทดสอบทีละตัว ถ้ามันตัดบ่อยถ้าเป็นที่ตัวเครื่องจะได้ส่งเคลมได้ เพิ่งซื้อมาเอง

ลองแบบนี้ครับ TX Power ผมเห็นตั้งไว้ตั้ง 251mw เลยเอาแค่ 200 ก็พอแล้วครับไม่งั้นตัวอุปกรณ์ร้อนและรวนได้ง่ายกว่า

เห็นมี WRT54GL 3 ตัวเลยหรือครับทางที่ดีผมว่าเอา WRT54GL สักตัวไปต่อแลนกับ Modem router ตรงๆ ดีกว่าและ WRT54GL ปลายทางมาทำโหมด AP WDS กับ WRT54gl ต้นทางจะดีและนิ่งกว่านะครับ

วิธีการติดตั้ง WDS กับ Linksys WRT54GL + DD-WRT v23 SP2
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline
ภาพประจำตัวสมาชิก
vit_et07

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL