อยากจะblock port ที่ไม่ได้ใช้งานครับ

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL
3rd Party Firmware DD-WRT และ Tomato
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

อยากจะblock port ที่ไม่ได้ใช้งานครับ

โพสต์โดย chachris เมื่อ อังคาร 06 ม.ค. 2009 9:02 am

อยากจะblock port ที่ไม่ได้ใช้เกี่ยวกับงาน เพราะที่ทำงาน ใช้netแค่chack mail กับ internetเท่านั้น แล้วไม่ทราบว่าจะต้องblock port ไหนบ้างขอความกรุณาช่วยบอกทีนะครับ
ที่office wag200g ครับ
ขอบคุณร่วงหน้าครับ
chachris

Re: อยากจะblock port ที่ไม่ได้ใช้งานครับ

โพสต์โดย vit_et07 เมื่อ พุธ 07 ม.ค. 2009 12:51 pm

chachris เขียน:อยากจะblock port ที่ไม่ได้ใช้เกี่ยวกับงาน เพราะที่ทำงาน ใช้netแค่chack mail กับ internetเท่านั้น แล้วไม่ทราบว่าจะต้องblock port ไหนบ้างขอความกรุณาช่วยบอกทีนะครับ
ที่office wag200g ครับ
ขอบคุณร่วงหน้าครับ

วิธีการสร้างกฎการใช้งานบน Linksys by Cisco WAG54G2

ส่วน WAG200G กับ WAG54G2 ออกแบบมาให้ใช้งานคล้ายๆ กัน เพราะตอนนี้ Linksys by Cisco เลิกผลิต WAG200G ไปแล้วจึงมี WAG54G2 มาแทน การ Config จึงไม่ต่างกันมากนัก
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline
ภาพประจำตัวสมาชิก
vit_et07

ย้อนกลับไปยัง ปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL