ขออนุญาตถามแบบไม่รู้นะคับผม

แลกเปลี่ยนความรู้เรื่องทั่วไป สัพเพเหระ ข้อแนะนำดีๆ
สภาพการใช้งานอินเทอร์เน็ตของแต่ละพื้นที่ ปัญหา อุปสรรค์ วิธีการแก้ไข
ท่องเที่ยว การเดินทาง หนังสือ กีฬา งานอดิเรก

ขออนุญาตถามแบบไม่รู้นะคับผม

โพสต์โดย x_man เมื่อ อังคาร 07 ก.ค. 2009 2:08 am

คือว่าหลาน ได้ไปอยู่ตางประเทศ แล้วจะกลับมาไทย แล้วถ้าให้หลานซื้อ ตัว กระจายสัญญาณ เช่น AP Outdoor Engenius 3220+
ถือเข้ามาในไทยสักตัวหนึ่งนี่ จะผิดกฎหมายมั่ยคับผม เห็นว่าเป็น 2.4Ghz แต่ก็ เกิน 100 มิลลิวัตร
กลัวว่าพอถือมาแลั้ว อาจจะโดนยึด หรือว่าโดนจับดำเนินคดีอะไรทำนองนี้นะคับ
ท่านได้มีประสบการณ์การไปต่างประเทศ แล้วถือพวกคอม หรือพวก usb หรือ aircard อะไรพวกนี้นะคับ เขาจะจับเรามั่ย เราไมได้ถือมามากมาย แค่เอามาใช้เฉยๆ
ท่านใดทราบบอกให้หาย ให้โล่งใจหน่อยนะคับผม
x_man

Re: ขออนุญาตถามแบบไม่รู้นะคับผม

โพสต์โดย sys2u เมื่อ อังคาร 07 ก.ค. 2009 8:50 am

x_man เขียน:คือว่าหลาน ได้ไปอยู่ตางประเทศ แล้วจะกลับมาไทย แล้วถ้าให้หลานซื้อ ตัว กระจายสัญญาณ เช่น AP Outdoor Engenius 3220+
ถือเข้ามาในไทยสักตัวหนึ่งนี่ จะผิดกฎหมายมั่ยคับผม เห็นว่าเป็น 2.4Ghz แต่ก็ เกิน 100 มิลลิวัตร
กลัวว่าพอถือมาแลั้ว อาจจะโดนยึด หรือว่าโดนจับดำเนินคดีอะไรทำนองนี้นะคับ
ท่านได้มีประสบการณ์การไปต่างประเทศ แล้วถือพวกคอม หรือพวก usb หรือ aircard อะไรพวกนี้นะคับ เขาจะจับเรามั่ย เราไมได้ถือมามากมาย แค่เอามาใช้เฉยๆ
ท่านใดทราบบอกให้หาย ให้โล่งใจหน่อยนะคับผม

• ถ้าเอามาแค่ 1 อัน แล้วใส่กระเป๋ามาปกติ ก็ไม่เป็นไรครับ ก็เหมือนกับถือ Notebook เข้ามาครับ :D
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง สัพเพเหระ = miscellaneous