Belkin Skype Offline ทำได้มั้ย?

แลกเปลี่ยนความรู้เรื่องทั่วไป สัพเพเหระ ข้อแนะนำดีๆ
สภาพการใช้งานอินเทอร์เน็ตของแต่ละพื้นที่ ปัญหา อุปสรรค์ วิธีการแก้ไข
ท่องเที่ยว การเดินทาง หนังสือ กีฬา งานอดิเรก

Belkin Skype Offline ทำได้มั้ย?

โพสต์โดย iluvsis เมื่อ ศุกร์ 23 ก.ค. 2010 9:55 pm

Skype Belkinทั้งแบบมีสายหรือไร้สาย สามารถปรับใช้งานภายในวงแลนแบบไม่มีเน็ตได้มั้ย?
พอดีมีเหตุให้ต้องทำแบบนั้นขึ้นมาแต่ไม่รู้จะทำไง ได้ยินจากรุ่นน้องว่ารุ่นพี่คนนึงเคยทำไว้แต่ตอนนี้ติดต่อเขาไม่ได้แล้ว
เลยอยากลองถามทางนี้ดูว่าทราบการทำแบบนี้บ้างมั้ย ขอบคุณล่วงหน้าจ้า
iluvsis

Re: Belkin Skype Offline ทำได้มั้ย?

โพสต์โดย sys2u เมื่อ เสาร์ 24 ก.ค. 2010 12:17 am

iluvsis เขียน:Skype Belkinทั้งแบบมีสายหรือไร้สาย สามารถปรับใช้งานภายในวงแลนแบบไม่มีเน็ตได้มั้ย?
พอดีมีเหตุให้ต้องทำแบบนั้นขึ้นมาแต่ไม่รู้จะทำไง ได้ยินจากรุ่นน้องว่ารุ่นพี่คนนึงเคยทำไว้แต่ตอนนี้ติดต่อเขาไม่ได้แล้ว
เลยอยากลองถามทางนี้ดูว่าทราบการทำแบบนี้บ้างมั้ย ขอบคุณล่วงหน้าจ้า

• เดี๋ยวลองหาข้อมูลก่อนนะครับ ไม่แน่ใจว่าถ้าทำ off-line แล้วมันจะทำงานยังงัยอะครับ เดี๋ยวขอลองค้นๆ ซักพักนะครับ :D
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

Re: Belkin Skype Offline ทำได้มั้ย?

โพสต์โดย iluvsis เมื่อ เสาร์ 24 ก.ค. 2010 9:39 pm

ขนาดไปถามท่านอาจารย์กู(เกิล)ยังไม่ทราบเลย
iluvsis

โพสต์โดย sys2u เมื่อ อาทิตย์ 25 ก.ค. 2010 1:04 pm

iluvsis เขียน:ขนาดไปถามท่านอาจารย์กู(เกิล)ยังไม่ทราบเลย

• นั่นนะดิครับ ยังนึกไม่ออกว่าทำยังงัย ? เพราะถ้าเป็น SIP มันทำได้อยู่แ้ล้วครับ ทำแบบ Direct Call ได้ แต่ Skype ไม่แน่ใจว่าทำยังงัยอะครับ
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง สัพเพเหระ = miscellaneous