เปิดใช้งาน IVR แล้วมีปํญหาครับ

ข้อมูล วิธีการติดตั้ง และการปรับแต่งพารามิเตอร์ ตู้สาขาไอพี 3CX IP PBX Software for Windows 7.x-8.x
การติดตั้ง PSTN Trunk, การติดตั้ง SIP Trunk

เปิดใช้งาน IVR แล้วมีปํญหาครับ

โพสต์โดย tennin เมื่อ พฤหัสฯ. 04 ก.พ. 2010 3:50 pm

ตอนนี้ผมเปิดใช้งาน IVR ได้แล้วครับ แต่ว่าเวลามีสายโทรเข้าจาก PSTN แล้ววางสายไป แล้วมีสายจาก PSTN เข้ามาใหม่ ระบบ IVR จะเล่นเสียงที่ได้กำหนดไว้แต่ไม่จบครับ แล้วก็จะเงีบยไปเลยรวมทั้งจะไม่สามารถกดเบอร์ต่อได้เลย ต้องทิ้งไวซักพักจึงจะสามารถใช้งานได้ปกติ แต่พอสาย PSTN เข้ามาแล้ววางสายไป ก็จะเป็นแบบเดิมอีก วนอยู่อย่างนี้ ไม่ทราบว่าจะแก้ไขอย่าไรได้บ้างครับ
tennin

ย้อนกลับไปยัง ตู้สาขาไอพี 3CX (IP PBX for Windows) 7.x-8.x