ทำ IVR โดยใช้ 3cx กับ sap3102 แล้วเกิดปัญหาครับ

ข้อมูล วิธีการติดตั้ง และการปรับแต่งพารามิเตอร์ ตู้สาขาไอพี 3CX IP PBX Software for Windows 7.x-8.x
การติดตั้ง PSTN Trunk, การติดตั้ง SIP Trunk

ทำ IVR โดยใช้ 3cx กับ sap3102 แล้วเกิดปัญหาครับ

โพสต์โดย tennin เมื่อ อังคาร 02 ก.พ. 2010 3:03 pm

เวลาสายนอกโทรเข้ามาทาง PSTN แล้วต้องการจะให้ติด IVR ก่อน แล้วทำการเลือกเบอร์โทรต่อ แต่ว่าไม่สามารถกดเบอร์ต่อได้ ไม่ทราบว่าต้องทำการ config ยังไงบ้างครับ แล้วก็เวลาทำให้สามารถโทรจาก PSTN เข้ามาแล้วจะต้อง config อย่างไรบ้างครับ ไม่แน่ใจว่าผม config ผิดหรือเปล่า
tennin

Re: ทำ IVR โดยใช้ 3cx กับ sap3102 แล้วเกิดปัญหาครับ

โพสต์โดย sys2u เมื่อ อังคาร 02 ก.พ. 2010 3:59 pm

tennin เขียน:เวลาสายนอกโทรเข้ามาทาง PSTN แล้วต้องการจะให้ติด IVR ก่อน แล้วทำการเลือกเบอร์โทรต่อ แต่ว่าไม่สามารถกดเบอร์ต่อได้ ไม่ทราบว่าต้องทำการ config ยังไงบ้างครับ แล้วก็เวลาทำให้สามารถโทรจาก PSTN เข้ามาแล้วจะต้อง config อย่างไรบ้างครับ ไม่แน่ใจว่าผม config ผิดหรือเปล่า

• สำหรับในส่วนของ 3CX ตอนนี้ทีมงานกำลังติดตั้งระบบตัวใหม่อยู่ครับ ดังนั้นคงจะสามารถทำคู่มือ + ตอบคำถามได้อีกซักพักละครับ
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

Re: ทำ IVR โดยใช้ 3cx กับ sap3102 แล้วเกิดปัญหาครับ

โพสต์โดย tennin เมื่อ อังคาร 02 ก.พ. 2010 4:41 pm

ขอบคุณครับ
tennin

ย้อนกลับไปยัง ตู้สาขาไอพี 3CX (IP PBX for Windows) 7.x-8.x