มีวิธีดูไวเลสมั้ยครับ ว่าวิ่งออกไปที่ไหนบ้าง

ข้อมูลทั่วไป ระบบคอมพิวเตอร์เบื้องต้น ระบบเครือข่ายเบื้องต้น
สำหรับผู้เริ่มต้นในการทำความเข้าใจระบบคอมพิวเตอร์ ระบบเครือข่ายแบบสาย และไร้สาย

มีวิธีดูไวเลสมั้ยครับ ว่าวิ่งออกไปที่ไหนบ้าง

โพสต์โดย nos399 เมื่อ จันทร์ 22 มี.ค. 2010 1:53 am

ไวเลสใช้ภายในบ้านอ่ะครับ พอดีเน็ตมันถูกดึงไปเยอะมาก จนผมต้องการตรวจสอบว่าไวเลสในบ้านวิ่งไปที่ไหน

ขอบคุณครับ
nos399

Re: มีวิธีดูไวเลสมั้ยครับ ว่าวิ่งออกไปที่ไหนบ้าง

โพสต์โดย sys2u เมื่อ จันทร์ 22 มี.ค. 2010 6:51 pm

nos399 เขียน:ไวเลสใช้ภายในบ้านอ่ะครับ พอดีเน็ตมันถูกดึงไปเยอะมาก จนผมต้องการตรวจสอบว่าไวเลสในบ้านวิ่งไปที่ไหน

ขอบคุณครับ

• ถ้าเป็นอุปกรณ์ที่เป็น DD-WRT V24 SP2 จะมี tools ตัวนึงชื่อว่า Wi-Viz จะเป็นเครื่องมือที่แสดงภาพกราฟฟิกแบบ 3D ให้เราพอจะรู้ว่าระบบไร้สายของเราอยู่ ณ ตำแหน่งใดบ้างครับ แต่ก็แสดงข้อมูลได้คร่าวๆ นะครับ ไม่ได้ละเอียดอะไรมาก แต่ก็พอรู้เรื่องครับผม

ลองดูที่นี่ครับ อยู่ทางด้านล่างสุดครับผม -> 3.0 วิธีการตั้งค่าที่จำเป็นบนอุปกรณ์ Linksys WRT54GL (Firmware: DD-WRT v24-sp2 std)
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ข้อมูลทั่วไป ระบบคอมพิวเตอร์เบื้องต้น ระบบเครือข่ายเบื้องต้น