ใช้ Router ตัวไหนทำ VPN ระหว่างสำนักงานใหญ่ กับสาขาดีครับ โด

ข้อมูลทั่วไป ระบบคอมพิวเตอร์เบื้องต้น ระบบเครือข่ายเบื้องต้น
สำหรับผู้เริ่มต้นในการทำความเข้าใจระบบคอมพิวเตอร์ ระบบเครือข่ายแบบสาย และไร้สาย

ใช้ Router ตัวไหนทำ VPN ระหว่างสำนักงานใหญ่ กับสาขาดีครับ โด

โพสต์โดย thaibiz เมื่อ พุธ 03 ต.ค. 2012 2:20 pm

ใช้ Router ตัวไหนทำ VPN ระหว่างสำนักงานใหญ่ กับสาขาดีครับ โดยต้นทางและปลายเป็นเน็ตทรูทั้งคู่ครับ Speed 7M
thaibiz

Re: ใช้ Router ตัวไหนทำ VPN ระหว่างสำนักงานใหญ่ กับสาขาดีครับ โด

โพสต์โดย vit_et07 เมื่อ พุธ 03 ต.ค. 2012 3:26 pm

thaibiz เขียน:ใช้ Router ตัวไหนทำ VPN ระหว่างสำนักงานใหญ่ กับสาขาดีครับ โดยต้นทางและปลายเป็นเน็ตทรูทั้งคู่ครับ Speed 7M

แนะนำเป็น Cisco RV042 ครับ ใช้งานดีมาก + config ง่าย ไม่ค่อยมีปัญหาครับผม ลองดูวิธีการติดตั้งตามนี้นะครับ / 2.0 ตั้งค่า VPN IPSEC ระหว่าง CISCO RV042 และ Linksys RV042
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline
ภาพประจำตัวสมาชิก
vit_et07

ย้อนกลับไปยัง ข้อมูลทั่วไป ระบบคอมพิวเตอร์เบื้องต้น ระบบเครือข่ายเบื้องต้น