สอบถาม wireless ที่บ้านชั้นล่างไม่มีสํญญาณ ทำไงครับ

ข้อมูลทั่วไป ระบบคอมพิวเตอร์เบื้องต้น ระบบเครือข่ายเบื้องต้น
สำหรับผู้เริ่มต้นในการทำความเข้าใจระบบคอมพิวเตอร์ ระบบเครือข่ายแบบสาย และไร้สาย

สอบถาม wireless ที่บ้านชั้นล่างไม่มีสํญญาณ ทำไงครับ

โพสต์โดย akiko999 เมื่อ อาทิตย์ 05 ก.พ. 2012 1:22 am

เท้าความก่อนว่าเป็น Wireless ฟรีของ TOT ไม่ได้ตั้งชื่อ จะขึ้นชื่อ wireless ไม่ทราบมาจากไหนครับ เล่นมาสองสามเดือนแล้วคครับ
เล่นได้เฉพาะชั้นบนของบ้านครับ 2-3 ขีด
อยากทำไห้เล่นได้ทั่วบ้าน ชั้นล่างด้วยมีวีธีไหมครับ มีเราเตอร์ที่ทำได้ไหม รับสัญญาญมาแล้วขยายต่อ
หรือมีวิธีอื่นเนะนำไหมครับ อยากเล่นชั้นล่าง
ขอบคุณครับ
akiko999

Re: สอบถาม wireless ที่บ้านชั้นล่างไม่มีสํญญาณ ทำไงครับ

โพสต์โดย sys2u เมื่อ อาทิตย์ 05 ก.พ. 2012 9:47 pm

akiko999 เขียน:เท้าความก่อนว่าเป็น Wireless ฟรีของ TOT ไม่ได้ตั้งชื่อ จะขึ้นชื่อ wireless ไม่ทราบมาจากไหนครับ เล่นมาสองสามเดือนแล้วคครับ
เล่นได้เฉพาะชั้นบนของบ้านครับ 2-3 ขีด
อยากทำไห้เล่นได้ทั่วบ้าน ชั้นล่างด้วยมีวีธีไหมครับ มีเราเตอร์ที่ทำได้ไหม รับสัญญาญมาแล้วขยายต่อ
หรือมีวิธีอื่นเนะนำไหมครับ อยากเล่นชั้นล่าง
ขอบคุณครับ

SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ข้อมูลทั่วไป ระบบคอมพิวเตอร์เบื้องต้น ระบบเครือข่ายเบื้องต้น