Format กล่อง NSB3AS1Tผ่าน Browser ไม่ได้ครับ

ปัญหาการใช้งาน วิธีการแก้ไข
การติดตั้งอุปกรณ์ที่เกียวข้องกับ BitTorrent

Format กล่อง NSB3AS1Tผ่าน Browser ไม่ได้ครับ

โพสต์โดย kunpan เมื่อ อาทิตย์ 04 ต.ค. 2009 11:10 pm

ตามภาพเลย แก้มาหลายวันแล้ว เมื่อก่อนเคยFormatได้ แต่ตอนหลังลบ พารืติชั่นhard disk ใหม่ก็ Formatไม่ได้อีกเลย ลองลง Windows ใหม่หมด ก็เหมือนเดิม มันขึ้น Don't support the hard disk which size is smaller than 1GB! ทั้งที่

hard disk ผมตั้ง 250 G ผมลองปิดคอม แล้วไปที่ทำงานของผม ลอง Remote ดู แล้วลอง Format มันก็ขึ้นเหมือนเดิม Don't support the hard disk which size is smaller than 1GB! ลองทั้ง 2 ระบบแล้ว Format to FAT32 และ Format to XFS ขึ้นเหมือนเดิม

ตลอด ช่วยด้วยครับแก้มาหลายวันแล้ว ลบพาร์ติชั่นใหม่แล้วด้วยตอนนี้เลยใช้โหลดอะไรไม่ได้เลยครับ แต่เสียบสาย USB มองเห็น hard disk ปกติ ใครทราบช่วยบอกด้วยจะแก้ได้ไง ลองมาหลายวิธีแล้ว ขอบคุณมากครับ

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย kunpan เมื่อ อังคาร 06 ต.ค. 2009 7:56 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
kunpan

Re: Format กล่อง NSB3AS1Tผ่าน Browser ไม่ได้ครับ

โพสต์โดย sys2u เมื่อ จันทร์ 05 ต.ค. 2009 9:55 pm

kunpan เขียน:ตามภาพเลย แก้มาหลายวันแล้ว เมื่อก่อนเคยFormatได้ แต่ตอนหลังลบ พารืติชั่นhard disk ใหม่ก็ Formatไม่ได้อีกเลย ลองลง Windows ใหม่หมด ก็เหมือนเดิม มันขึ้น Don't support the hard disk which size is smaller than 1GB! ทั้งที่

hard disk ผมตั้ง 250 G ผมลองปิดคอม แล้วไปที่ทำงานของผม ลอง Remote ดู แล้วลอง Format มันก็ขึ้นเหมือนเดิม Don't support the hard disk which size is smaller than 1GB! ลองทั้ง 2 ระบบแล้ว Format to FAT32 และ Format to XFS ขึ้นเหมือนเดิม

ตลอด ช่วยด้วยครับแก้มาหลายวันแล้ว ลบพาร์ติชั่นใหม่แล้วด้วยตอนนี้เลยใช้โหลดอะไรไม่ได้เลยครับ แต่เสียบสาย USB มองเห็น hard disk ปกติ ใครทราบช่วยบอกด้วยจะแก้ได้ไง ลองมาหลายวิธีแล้ว ขอบคุณมากครับ

• สมาชิกท่านใดมีข้อมูลในส่วนนี้รบกวนช่วยแชร์หน่อยนะครับผม เพราะทีมงาน SYS2U.COM มีความรู้เกี่ยวกับเรื่องอุปกรณ์ Agestar NCB3AS1T ค่อนข้างจำกัดมากครับ ต้องขออภัยจริงๆ ครับ :D
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง บิททอเร้นท์ (BitTorrent)