DIR-600 มีปัญหาครับ

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ D-Link, Zyxel, LevelOne, NetGear
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

DIR-600 มีปัญหาครับ

โพสต์โดย fza99 เมื่อ อังคาร 21 ก.พ. 2012 6:28 pm

คือผมใช้net cat มันจำเป็นที่จะต้อง login ผ่านหน้าเวปตลอดเลยก่อนจะเข้าเล่น net ทำยังไงให้มันข้ามไปเลยโดยไม่ต้องlogin แล้วก็ทำไมมันปล่อยwifi ได้ไม่แรงเลยครับแบบ โหลดรูป หรือเวป ช้ามาก แต่เล่นผ่านlan ได้ความเร็วปกติ ต้องปรับแต่งตกไหนอีกบ้างครับ งงมากๆเลย
fza99

Re: DIR-600 มีปัญหาครับ

โพสต์โดย sys2u เมื่อ อังคาร 21 ก.พ. 2012 6:56 pm

fza99 เขียน:คือผมใช้net cat มันจำเป็นที่จะต้อง login ผ่านหน้าเวปตลอดเลยก่อนจะเข้าเล่น net ทำยังไงให้มันข้ามไปเลยโดยไม่ต้องlogin

แล้วก็ทำไมมันปล่อยwifi ได้ไม่แรงเลยครับแบบ โหลดรูป หรือเวป ช้ามาก แต่เล่นผ่านlan ได้ความเร็วปกติ ต้องปรับแต่งตกไหนอีกบ้างครับ งงมากๆเลย

• โดยปกติ ถ้าเป็น D-Link DIR-600 ตัวที่แกะกล่องใหม่ๆ จะมีกำลังส่งประมาณ 18-20 mW ครับ ดังนั้นความแรงก็จะได้ประมาณนั้นละครับผม ถ้าต้องการให้อุปกรณ์สามารถปรับกำลังส่งได้ 0-251 mW เราจะต้อง upgrade firmware ให้เป็น DD-WRT ครับ ลองดูตามกระทู้นี้นะครับ / 1.0 วิธีอัพเกรด D-Link DIR-600 Firmware DD-WRT V24 SP2
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ปรับแต่งอุปกรณ์ D-Link, Zyxel, LevelOne, Netgear