สอบถามการกำหนด repeater dap-1360

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ D-Link, Zyxel, LevelOne, NetGear
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

สอบถามการกำหนด repeater dap-1360

โพสต์โดย songpon เมื่อ อาทิตย์ 26 ธ.ค. 2010 10:44 pm

ผมสามารถทำรีพีเตอร์ที่ไม่ติดพาสเวอร์ได้แล้วแต่ดอนนี้ต้องการทำที่ติดพาสเวอร์โดยที่เรารู้พาสเวอร์ของตัวแม่
(ดีลิงค์ dap-1360 ) :roll:
songpon

Re: สอบถามการกำหนด repeater dap-1360

โพสต์โดย sys2u เมื่อ จันทร์ 27 ธ.ค. 2010 11:17 pm

songpon เขียน:ผมสามารถทำรีพีเตอร์ที่ไม่ติดพาสเวอร์ได้แล้วแต่ดอนนี้ต้องการทำที่ติดพาสเวอร์โดยที่เรารู้พาสเวอร์ของตัวแม่
(ดีลิงค์ dap-1360 ) :roll:

• ถ้าเรารู้ password + ประเภทของการเข้ารหัส (WEP, WPA, WPA2) แล้วเราก็สามารถกำหนดไปที่ DAP-1360 ได้เลยนะครับ ถ้าโชคดีก็จะสามารถ repeater ได้เลยครับผม + แต่ถ้าโชคไม่ดี เช่น DAP-1360 ไม่รองรับการทำ repeater ข้ามยี่ห้อ หรือ การทำแบบติดรหัส ก็จะไม่สามารถทำงานได้ครับผม ซึ่งปัญหาหานี้จะเกิดบ่อยในกรณีของสินค้าที่เป็น Access point ทั่วไปครับ เช่น WAP54G ของ Linksys หรือ Zyxel ก็เป็นอาการประมาณนี้เหมือนกันครับผม :D
  • เราอาจะแก้ไขโดยการกำหนด MAC Filter ที่เครื่องแม่ก็ได้ครับ โดยยอมให้ MAC Address ของ DAP-1360 สามารถเชื่อมต่อเข้าไปได้เท่านั้นครับผม
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ปรับแต่งอุปกรณ์ D-Link, Zyxel, LevelOne, Netgear