อยากสอบถามว่า dir 600 สามารถทำ repeater ได้มั้ย แล้ว...

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ D-Link, Zyxel, LevelOne, NetGear
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

Re: อยากสอบถามว่า dir 600 สามารถทำ repeater ได้มั้ย แล้ว...

โพสต์โดย sys2u เมื่อ เสาร์ 31 ก.ค. 2010 11:16 am

valleysal เขียน:คือมันไม่สามารถ connect ได้

• เหมือนกับว่าไม่สามารถเกาะสัญญาณไร้สายได้เลยใช่มั๊ยครับ ? ตอนนี้ใช้ Security อะไรบ้างครัย เช่น WEP, WPA หรือ MAC Filter ให้ลองตรวจสอบว่า Security ที่เราตั้งเอาไว้กับที่เราบันทึกอยู่ในเครื่อง Notebook ถูกต้องตรงกันหรือไม่ครับ แต่ถ้าตรวจสอบดูแล้วก็ยังไม่สามารถเชื่อมต่อสัญญาณไร้สายได้ ให้ลอวเอา Security ทั้งหมดของ AP1 และ AP2 ออกทั้งหมดก่อนครับ จากนั้นก็เชื่อมต่อ WDS กัน แล้วทดสอบการเกาะสัญญาณอีกทีครับ
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

Re: อยากสอบถามว่า dir 600 สามารถทำ repeater ได้มั้ย แล้ว...

โพสต์โดย sarawut เมื่อ พฤหัสฯ. 18 พ.ย. 2010 5:03 pm

ถ้าได้ผลยังไงบอกต่อด้วยนะครับ ติดตามอยู่ ขอบคุณนะครับ
sarawut

โพสต์โดย iluvsis เมื่อ พฤหัสฯ. 18 พ.ย. 2010 8:01 pm

sarawut เขียน:ถ้าได้ผลยังไงบอกต่อด้วยนะครับ ติดตามอยู่ ขอบคุณนะครับ

ไม่ต้องรอฟังผลแล้วมั้ง ที่เขาคุยกันมันล่าสุดที่3เดือนที่แล้วล่ะนะ
iluvsis

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ปรับแต่งอุปกรณ์ D-Link, Zyxel, LevelOne, Netgear