สอบถามการบันทึกข้อมูล IP Camera

แลกเปลี่ยนความรู้ ถาม-ตอบ เกี่ยวกับผลิตภัณฑ์กล้องไอพี
ทั้งแบบสายและไร้สาย และกล้องวงจรปิด (CCTV)

สอบถามการบันทึกข้อมูล IP Camera

โพสต์โดย Msit10 เมื่อ พฤหัสฯ. 17 ธ.ค. 2009 12:24 am

ขอคำชี้แนะเกี่ยวกับการบันทึกข้อมูลของ IP Camera ครับ
ผมเข้าใจว่ามีการเก็บข้อมูล2แบบด้วยกัน คือ
1.PC + HDD
2.Network Video Recorder (ราคาแพงมากเลยอะ เห็นแล้วตกใจ ดูราคาจากwww.sys2u.com มีถูกกว่านี้ไหมครับ)

- นอกจาก2แบบด้านบนแล้ว ยังมีแบบอื่นอีกไหมครับ? (เงื่อนไข ประหยัดไฟ, อุปกรณ์การบันทึกอึดคงทน, ทุนสำหรับอุปกรณ์บันทึกข้อมูลราวๆ3-4หมื่นครับ)

ขอบคุณครับ
Msit10

Re: สอบถามการบันทึกข้อมูล IP Camera

โพสต์โดย sys2u เมื่อ พฤหัสฯ. 17 ธ.ค. 2009 12:56 am

Msit10 เขียน:ขอคำชี้แนะเกี่ยวกับการบันทึกข้อมูลของ IP Camera ครับ
ผมเข้าใจว่ามีการเก็บข้อมูล2แบบด้วยกัน คือ
1.PC + HDD
2.Network Video Recorder (ราคาแพงมากเลยอะ เห็นแล้วตกใจ ดูราคาจากwww.sys2u.com มีถูกกว่านี้ไหมครับ)

- นอกจาก2แบบด้านบนแล้ว ยังมีแบบอื่นอีกไหมครับ? (เงื่อนไข ประหยัดไฟ, อุปกรณ์การบันทึกอึดคงทน, ทุนสำหรับอุปกรณ์บันทึกข้อมูลราวๆ3-4หมื่นครับ)

ขอบคุณครับ

• อาจจะใช้ DVR เข้ามาเป็นอุปกรณ์ในการเก็บข้อมูลก็ได้ครับ แต่คิดว่าราคาไม่น่าจะหนีจาก PC ซักเท่าไรครับ
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง กล้องไอพี (IP Cameras) กล้องวงจรปิด (CCTV)