Forward port ip camera linksys wvc54gca+am300

แลกเปลี่ยนความรู้ ถาม-ตอบ เกี่ยวกับผลิตภัณฑ์กล้องไอพี
ทั้งแบบสายและไร้สาย และกล้องวงจรปิด (CCTV)

Forward port ip camera linksys wvc54gca+am300

โพสต์โดย tonsilver เมื่อ จันทร์ 26 ม.ค. 2009 6:01 am

สวัสดีครับ กระผมมี adsl modem cisco linksys am300 อยู่ ต้องการ Forword Port ไปที่ กล้อง cisco linksys WVC54GCA ครับ มิทราบว่าจะทำได้
รึเปล่าครับ เพราะไม่อยากเสียเงินซื้อ Router Wag54 G2 ครับ

ผมเข้าไปอ่านมาในกระทู้ชื่อ วิธีการดูกล้อง IP Camera จากภายนอกโดยการใช้ Port Forwarding ครับ
แต่มิทราบว่าต้องประยุคใช้งานอย่างไรครับ Function ภายในจะเหมือนกันรึเปล่าครับ ขอบคุณครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :lol: :D
tonsilver

Re: Forward port ip camera linksys wvc54gca+am300

โพสต์โดย sys2u เมื่อ จันทร์ 26 ม.ค. 2009 9:29 am

tonsilver เขียน:สวัสดีครับ กระผมมี adsl modem cisco linksys am300 อยู่ ต้องการ Forword Port ไปที่ กล้อง cisco linksys WVC54GCA ครับ มิทราบว่าจะทำได้
รึเปล่าครับ เพราะไม่อยากเสียเงินซื้อ Router Wag54 G2 ครับ

ผมเข้าไปอ่านมาในกระทู้ชื่อ วิธีการดูกล้อง IP Camera จากภายนอกโดยการใช้ Port Forwarding ครับ
แต่มิทราบว่าต้องประยุคใช้งานอย่างไรครับ Function ภายในจะเหมือนกันรึเปล่าครับ ขอบคุณครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :lol: :D

ทำได้ครับ เข้าไปที่เมนู 'Applications and Gaming' -> 'Port Range Forwarding' กำหนดเหมือนกับตัวอย่าง Linksys WAG54G2 ได้เลยครับ
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง กล้องไอพี (IP Cameras) กล้องวงจรปิด (CCTV)