qnap ใช้กล้องของเครื่อง dvr ได้หรือป่าวครับ

แลกเปลี่ยนความรู้ ถาม-ตอบ เกี่ยวกับผลิตภัณฑ์กล้องไอพี
ทั้งแบบสายและไร้สาย และกล้องวงจรปิด (CCTV)

qnap ใช้กล้องของเครื่อง dvr ได้หรือป่าวครับ

โพสต์โดย wildarms เมื่อ จันทร์ 21 ก.พ. 2011 1:28 am

คือตอนนี้ กล้อง dvr ที่ใช้ pc ในการบันทึก ภาพ อยู่แล้ว นะครับ แต่มันมีปัญหา ตรงที่ มันเกะกะ แถม เครื่อง ค่อนข้างจะร้อนด้วย ผมเห็น ตัว qnap
nvr ในเวป สามารถ บันทึกภาพ ได้ เห็นบอกไว้ สามารถ บันทึก ได้ 12 - 120 ช่อง ใช้หรือป่าวครับ
wildarms

Re: qnap ใช้กล้องของเครื่อง dvr ได้หรือป่าวครับ

โพสต์โดย sys2u เมื่อ จันทร์ 21 ก.พ. 2011 12:14 pm

wildarms เขียน:คือตอนนี้ กล้อง dvr ที่ใช้ pc ในการบันทึก ภาพ อยู่แล้ว นะครับ แต่มันมีปัญหา ตรงที่ มันเกะกะ แถม เครื่อง ค่อนข้างจะร้อนด้วย ผมเห็น ตัว qnap
nvr ในเวป สามารถ บันทึกภาพ ได้ เห็นบอกไว้ สามารถ บันทึก ได้ 12 - 120 ช่อง ใช้หรือป่าวครับ

• เราสามารถใช้ QNAP บันทึกภาพโดยตรงจากกล้องได้เลยครับ โดยใช้แทน DVR ได้เลยครับ แต่ว่าจะต้องตรวจสอบรุ่นของกล้องก่อนนะครับผม โดยตอนนี้กล้องที่สามารถรองรับได้จะเป็น -> รองรับกล้องวงจรปิดยี่ห้อชั้นนำ เช่น AXIS, ACTi, Arecont Vision, AVTECH, Canon, Cisco, D-Link, EDIMAX, ELMO, EtroVision, GANZ, Hikvision, iPUX, IQeye, LevelOne, Linksys, Messoa, MOBOTIX, Panasonic BB/ BL/ i-Pro, SANYO, SONY, TOA, TOSHIBA, TRENDnet, VIVOTEK & Y-CAM
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง กล้องไอพี (IP Cameras) กล้องวงจรปิด (CCTV)