WRT54GL สัญญาณกว้างกี่เมตรครับ

แลกเปลี่ยนความรู้ ถาม-ตอบ เกี๋ยวกับผลิตภัณฑ์แบบไร้สาย (Wireless Networking)
การติดตั้งเสาอากาศภายนอก และเสาอากาศแบบภายใน (Outdoor & Indoor Antenna)

WRT54GL สัญญาณกว้างกี่เมตรครับ

โพสต์โดย sefah เมื่อ อาทิตย์ 21 ธ.ค. 2008 11:46 am

เท่าที่้อยู่มันสัก ยี่สิบห้า เมตรก็เหลือขีดเดียวแล้ว รบกวนแนะนำด้วยครับ
sefah

Re: WRT54GL สัญญาณกว้างกี่เมตรครับ

โพสต์โดย sys2u เมื่อ อาทิตย์ 21 ธ.ค. 2008 12:38 pm

sefah เขียน:เท่าที่้อยู่มันสัก ยี่สิบห้า เมตรก็เหลือขีดเดียวแล้ว รบกวนแนะนำด้วยครับ

1. การกระจายสัญญาณในที่โล่งประมาณ 80-100 เมตร ขึ้นอยู่กับสภาพอากาศขณะนั้น
  2. ถ้าอยู่ภายในอาคารจะไม่สามารถระบุได้แน่นอน อันเนื่องมาจากสภาพแวดล้อมจะมีผลโดยตรงกับการกระจายสัญญาณ
    เช่น กำแพงคอนกรีต (ปูน), ก้อนอิฐ, ไม้อาคารหรือต้นไม้, น้ำฝนหรือน้ำค้างที่อยู่บนต้นไม้, โลหะหรือเหล็ก
    ทั้งหมดนี้เป็น effect ที่ทำให้ระยะทางแปรผันไปตามสภาพแวดล้อมครับ
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ระบบเครือข่ายแบบไร้สาย (Wireless Networking)