ต้องการซื้อ rounter แต่ไม่ทราบว่าแบบไหนดีช่วยแนะนำด้วยครับ

แลกเปลี่ยนความรู้ ถาม-ตอบ เกี๋ยวกับผลิตภัณฑ์แบบไร้สาย (Wireless Networking)
การติดตั้งเสาอากาศภายนอก และเสาอากาศแบบภายใน (Outdoor & Indoor Antenna)

ต้องการซื้อ rounter แต่ไม่ทราบว่าแบบไหนดีช่วยแนะนำด้วยครับ

โพสต์โดย aunchana7544 เมื่อ เสาร์ 18 ก.ค. 2009 6:24 am

ผมต้องการซื้อ อุปกรณ์ที่มาทำเครือข่ายไร้สายระหว่างบ้านสองหลังอยู่ตรงข้ามกัน
ขวางด้วยประตูบ้านหรือเป็นกำแพงปูน(สภาพบ้านเทาว์เฮาส์คับหันหน้าชนกันกั้นด้วยถนนกว้าง 3 เมตรไม่มีรถผ่าน)
ติดตั้งคอมพิวเตอร์ชั้นล่างทั้งสองบ้านครับ

ต้องการทราบว่าจะต้องซื้ออุปกรณ์ใดบ้างครับถ้าเป็น WRT54GL 1ตัว(ติดเป็นตัวหลัก) กับ Tactio LAXO-US54(ติดเป็นตัวลูก)
จะพอไหวหรือเปลาครับ
aunchana7544

Re: ต้องการซื้อ rounter แต่ไม่ทราบว่าแบบไหนดีช่วยแนะนำด้วยครับ

โพสต์โดย sys2u เมื่อ เสาร์ 18 ก.ค. 2009 11:27 am

aunchana7544 เขียน:ผมต้องการซื้อ อุปกรณ์ที่มาทำเครือข่ายไร้สายระหว่างบ้านสองหลังอยู่ตรงข้ามกัน
ขวางด้วยประตูบ้านหรือเป็นกำแพงปูน(สภาพบ้านเทาว์เฮาส์คับหันหน้าชนกันกั้นด้วยถนนกว้าง 3 เมตรไม่มีรถผ่าน)
ติดตั้งคอมพิวเตอร์ชั้นล่างทั้งสองบ้านครับ

ต้องการทราบว่าจะต้องซื้ออุปกรณ์ใดบ้างครับถ้าเป็น WRT54GL 1ตัว(ติดเป็นตัวหลัก) กับ Tactio LAXO-US54(ติดเป็นตัวลูก)
จะพอไหวหรือเปลาครับ

• ภ้าไม่ทึบมาก เราสามารถใช้อุปกรณ์ Linksys WRT54GL + Tactio LAXO-US54 ก็น่าจะพอได้ครับ :D
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ระบบเครือข่ายแบบไร้สาย (Wireless Networking)