ถามเรื่อง wds หน่อยครับ

แลกเปลี่ยนความรู้ ถาม-ตอบ เกี๋ยวกับผลิตภัณฑ์แบบไร้สาย (Wireless Networking)
การติดตั้งเสาอากาศภายนอก และเสาอากาศแบบภายใน (Outdoor & Indoor Antenna)

ถามเรื่อง wds หน่อยครับ

โพสต์โดย extrem เมื่อ อังคาร 30 มิ.ย. 2009 4:42 am

คือว่า wds นี้ เราจะต่อแบบ 1-2-3-4-5 เป็นแบบลูกโซ่ได้ใหมครับ คือให้ตัว 1 จ่ายให้ 2 2 จ่าย 3
แบบนี้อะครับ ไม่ทราบว่าจะมาผลกระทบอะไรมากหรือเปล่าครับ ว่าจะต่อซัก 4 ช่วง ขอบคุณครับ
extrem

Re: ถามเรื่อง wds หน่อยครับ

โพสต์โดย sys2u เมื่อ อังคาร 30 มิ.ย. 2009 8:09 am

extrem เขียน:คือว่า wds นี้ เราจะต่อแบบ 1-2-3-4-5 เป็นแบบลูกโซ่ได้ใหมครับ คือให้ตัว 1 จ่ายให้ 2 2 จ่าย 3
แบบนี้อะครับ ไม่ทราบว่าจะมาผลกระทบอะไรมากหรือเปล่าครับ ว่าจะต่อซัก 4 ช่วง ขอบคุณครับ

• ha ha รู้สึกว่าช่วงนี้จะ Hits ต่อแบบนี้กันนะครับ :D ถ้าถามว่าได้มั๊ยก็คงจะต้องตอบว่าได้ครับ แต่ถ้าถามว่าดีมั๊ยก็คงจะต้องตอบว่าไม่ดีครับ เพราะทุกๆ Hop ที่เราเชื่อมต่อแบบ WDS ความเร็ว/ประสิทธิภาพจะ drop ลงไป 20% ดังนั้นถ้าใช้งานเล่น Net ธรรมดาก็พอจะใช้ได้ครับ แต่ถ้าใช้ Download ข้อมูลก็จะไม่ค่อยดีเท่าไรครับ :D
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ระบบเครือข่ายแบบไร้สาย (Wireless Networking)