ใช้ wireless สปีดเหลืออยู่แค่ 100กว่าเค จาก 3 เมก

แลกเปลี่ยนความรู้ ถาม-ตอบ เกี๋ยวกับผลิตภัณฑ์แบบไร้สาย (Wireless Networking)
การติดตั้งเสาอากาศภายนอก และเสาอากาศแบบภายใน (Outdoor & Indoor Antenna)

Re: ใช้ wireless สปีดเหลืออยู่แค่ 100กว่าเค จาก 3 เมก

โพสต์โดย liberta เมื่อ อังคาร 12 พ.ค. 2009 1:17 am

sys2u เขียน:
liberta เขียน:ขอบคุนมากค่ะ ขอถามอีกอย่าง ตัว PCI Adapter ของ TP-Link TL-WN353GD นี่ถอดเสาออก แล้วเปลี่ยนเสาใหม่แบบที่มีสาย ได้ไหมคะ(เหมือนของ USB บางตัวที่มีสาย) อยากลากสายเอามาห้อยไว้นอกหน้าต่างอ่ะค่ะ :?

• ได้ครับ สามารถถอดเสาเดิมออกแล้วเปลี่ยนเป็นเสาอากาศแบบที่มีฐาน + สายต่ออีกประมาณ 1 เมตรได้ทันทีครับ :D

ขอบคุนมากเลยค่ะ :D :D :lol:
liberta

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ระบบเครือข่ายแบบไร้สาย (Wireless Networking)