ขอทราบวิธีป้องกัน netcut 3.0 ครับ

แลกเปลี่ยนความรู้ ถาม-ตอบ เกี๋ยวกับผลิตภัณฑ์แบบไร้สาย (Wireless Networking)
การติดตั้งเสาอากาศภายนอก และเสาอากาศแบบภายใน (Outdoor & Indoor Antenna)

ขอทราบวิธีป้องกัน netcut 3.0 ครับ

โพสต์โดย nuna29 เมื่อ อังคาร 17 พ.ย. 2009 3:16 pm

ขอทราบวิธีป้องกัน netcut 3.0 ครับ จะมีวิธีใดบ้างที่สามารถป้องกันได้น่ะครับ ผมทดลองใช้ arp -s , antinetcut ก็ยังไม่สามารถป้องกันได้ครับ ขอทราบวิธีป้องกันด้วยครับ โดยที่ไม่ต้องเปลี่ยน hardware น่ะครับ
nuna29

Re: ขอทราบวิธีป้องกัน netcut 3.0 ครับ

โพสต์โดย sys2u เมื่อ อังคาร 17 พ.ย. 2009 3:30 pm

nuna29 เขียน:ขอทราบวิธีป้องกัน netcut 3.0 ครับ จะมีวิธีใดบ้างที่สามารถป้องกันได้น่ะครับ ผมทดลองใช้ arp -s , antinetcut ก็ยังไม่สามารถป้องกันได้ครับ ขอทราบวิธีป้องกันด้วยครับ โดยที่ไม่ต้องเปลี่ยน hardware น่ะครับ

• ขออนุญาติไป Google หาความรู้เรื่อง Netcut ก่อนนะครับ ไม่รู้เรื่องเลยว่าคืออะไรครับ เดี่ยวมาครับ :D
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

Re: ขอทราบวิธีป้องกัน netcut 3.0 ครับ

โพสต์โดย sys2u เมื่อ พุธ 18 พ.ย. 2009 9:36 am

nuna29 เขียน:ขอทราบวิธีป้องกัน netcut 3.0 ครับ จะมีวิธีใดบ้างที่สามารถป้องกันได้น่ะครับ ผมทดลองใช้ arp -s , antinetcut ก็ยังไม่สามารถป้องกันได้ครับ ขอทราบวิธีป้องกันด้วยครับ โดยที่ไม่ต้องเปลี่ยน hardware น่ะครับ

• OK ! ตอนนี้รู้แล้วครับว่า Netcut คือ การทำ ARP Spoofing วิธีแก้ไขก็คงจะต้อง Fixed ARP Table ให้กับเครื่องลูกข่ายและแม่ข่ายครับ เดี๋ยวขอเวลาอีกแป๊ปนะครับว่าจะใช้วิธีไหนสะดวกและได้ประสิทธิภาพมากที่สุดครับ :D
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ระบบเครือข่ายแบบไร้สาย (Wireless Networking)