ขอคำแนะนำเกี่ยวกับการเชื่อมต่อ Wireless ระยะห่าง 200 ม.

แลกเปลี่ยนความรู้ ถาม-ตอบ เกี๋ยวกับผลิตภัณฑ์แบบไร้สาย (Wireless Networking)
การติดตั้งเสาอากาศภายนอก และเสาอากาศแบบภายใน (Outdoor & Indoor Antenna)

ขอคำแนะนำเกี่ยวกับการเชื่อมต่อ Wireless ระยะห่าง 200 ม.

โพสต์โดย jane_t เมื่อ จันทร์ 06 เม.ย. 2009 4:09 pm

ผมต้องการเชื่อมต่อเครือข่ายระหว่างบ้าน 2 หลัง ระยะห่างประมาณ 200 ม. ซึ่งบ้านทั้ง 2 หลังนี้จะอยู่กัยคนละฝั่ง ซึ่งมีถนนเป็นตัวคั่นกลาง มีรถวิ่งผ่านพอประมาณ ซึ่งตอนนี้ผมมีอุปกรณ์ Wireless WAG54G2 ผมจะต้องซื้อตัวไหนเพิ่มบ้าง และจะต้องติดตั้งอย่างไร ขอแนวทางและคำแนะนำหน่อยครับ
jane_t

Re: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับการเชื่อมต่อ Wireless ระยะห่าง 200 ม.

โพสต์โดย sys2u เมื่อ จันทร์ 06 เม.ย. 2009 4:42 pm

jane_t เขียน:ผมต้องการเชื่อมต่อเครือข่ายระหว่างบ้าน 2 หลัง ระยะห่างประมาณ 200 ม. ซึ่งบ้านทั้ง 2 หลังนี้จะอยู่กัยคนละฝั่ง ซึ่งมีถนนเป็นตัวคั่นกลาง มีรถวิ่งผ่านพอประมาณ ซึ่งตอนนี้ผมมีอุปกรณ์ Wireless WAG54G2 ผมจะต้องซื้อตัวไหนเพิ่มบ้าง และจะต้องติดตั้งอย่างไร ขอแนวทางและคำแนะนำหน่อยครับ

SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ระบบเครือข่ายแบบไร้สาย (Wireless Networking)