สอบถาม อุปกรณ์ช่วยรับสัญญาณครับ

แลกเปลี่ยนความรู้ ถาม-ตอบ เกี๋ยวกับผลิตภัณฑ์แบบไร้สาย (Wireless Networking)
การติดตั้งเสาอากาศภายนอก และเสาอากาศแบบภายใน (Outdoor & Indoor Antenna)

สอบถาม อุปกรณ์ช่วยรับสัญญาณครับ

โพสต์โดย FoonlZz เมื่อ อังคาร 27 ต.ค. 2009 12:53 pm

พอดีว่าผมอยุ่ที่หอแล้วอยากมีเน็ตใช้ พอเปิดการเชื่อมต่อพบว่า มี true wifi อยู่ 2ขีด

พอลองเชื่อมต่อดู มันไม่ติด ก๊เลยสงสัยว่าผมต้องทำอย่างไรบ้าง ถึงจะต่อเน็ตได้

ปล. พอดีไม่รู้เรื่องคอมเลย ต้องขอโทษด้วยครับ
FoonlZz

Re: สอบถาม อุปกรณ์ช่วยรับสัญญาณครับ

โพสต์โดย sys2u เมื่อ อังคาร 27 ต.ค. 2009 1:55 pm

FoonlZz เขียน:พอดีว่าผมอยุ่ที่หอแล้วอยากมีเน็ตใช้ พอเปิดการเชื่อมต่อพบว่า มี true wifi อยู่ 2ขีด

พอลองเชื่อมต่อดู มันไม่ติด ก๊เลยสงสัยว่าผมต้องทำอย่างไรบ้าง ถึงจะต่อเน็ตได้

ปล. พอดีไม่รู้เรื่องคอมเลย ต้องขอโทษด้วยครับ

• เชื่อมต่อ True WiFi ไม่ติดนี่หมายความว่า เชื่อมต่อไปแล้วแต่ Username / Password ไม่ผ่าน หรือว่าสามารถใส่ Username / Password ผ่านไปแล้วแต่ไม่สามารถใช้งานได้ครับ ?
  • ปกติถ้าได้สัญญาณประมาณ 2 ขีด ก็น่าจะพอใช้งานได้นะครับ
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

Re: สอบถาม อุปกรณ์ช่วยรับสัญญาณครับ

โพสต์โดย FoonlZz เมื่อ พุธ 28 ต.ค. 2009 8:25 pm

เมื่อวาน กลับหอไปลองต่อมาแล้วครับ มันยังต่อไม่ติดเลยครับ

มันขึ้นว่า windows cannot connect to "truewifi"
Wireless association failed because Windows did not receive any response from the wireless router or acess point.

พอดีตอนนี้มีแต่ตัวโน้ตบุ้ค เลยคิดว่าถ้ามีอุปกรณ์มาช่วยรับ น่าจะต่อติดได้บ้างหน่ะครับ

ขอบคุณครับ
FoonlZz

โพสต์โดย sys2u เมื่อ พุธ 28 ต.ค. 2009 9:42 pm

FoonlZz เขียน:เมื่อวาน กลับหอไปลองต่อมาแล้วครับ มันยังต่อไม่ติดเลยครับ

มันขึ้นว่า windows cannot connect to "truewifi"
Wireless association failed because Windows did not receive any response from the wireless router or acess point.

พอดีตอนนี้มีแต่ตัวโน้ตบุ้ค เลยคิดว่าถ้ามีอุปกรณ์มาช่วยรับ น่าจะต่อติดได้บ้างหน่ะครับ

ขอบคุณครับ

SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ระบบเครือข่ายแบบไร้สาย (Wireless Networking)