[ช่วยด้วยครับ] ตั้งค่า WRT54GL กับเน็ต มหาวิทยาลัย

แลกเปลี่ยนความรู้ ถาม-ตอบ เกี๋ยวกับผลิตภัณฑ์แบบไร้สาย (Wireless Networking)
การติดตั้งเสาอากาศภายนอก และเสาอากาศแบบภายใน (Outdoor & Indoor Antenna)

[ช่วยด้วยครับ] ตั้งค่า WRT54GL กับเน็ต มหาวิทยาลัย

โพสต์โดย khunjao เมื่อ พุธ 29 ม.ค. 2014 8:01 pm

สวัสดีครับ
เรื่องมีอยู่ว่าที่หอพักของผม(ในมหาวิทยาลัย) มี Wireless router อยู่ตัวหนึ่ง Linksys WRT54GL
คือด้วยความที่อยากรู้ของผม ผมก็เลยไปกดปุ่มรีเซ็ทของเครื่องหลังจากนั้นก็ใช้เน็ตไม่ได้
คือที่มหาวิทยาลัยเป็น ระบบ Authen (เค้าเรียกแบบนี้หรือเปล่า) ที่ต้องมีการ Login เข้าใช้งาน
และข้อสังเกตอีกอย่างหนึ่งคือสาย LAN เสียบเข้าที่ช่อง LAN ไม่ได้เสียบเข้าช่อง Internet
ผมอยากถามว่าต้องตั้งค่ายังไงครับจึงจะกลับมาเล่นได้เหมือนเดิม

รูปภาพ

ตอนนี้พอเชื่อมต่อแล้วจะไม่ขึ้นให้ Login แบบนี้

รูปภาพ

สาย LAN เสียบที่ช่อง LAN
khunjao

ย้อนกลับไปยัง ระบบเครือข่ายแบบไร้สาย (Wireless Networking)