จะส่งสัญญาณไวเลสระยะประมาณ 300 เมตร ควรทำอย่างไรบ้าง

แลกเปลี่ยนความรู้ ถาม-ตอบ เกี๋ยวกับผลิตภัณฑ์แบบไร้สาย (Wireless Networking)
การติดตั้งเสาอากาศภายนอก และเสาอากาศแบบภายใน (Outdoor & Indoor Antenna)

จะส่งสัญญาณไวเลสระยะประมาณ 300 เมตร ควรทำอย่างไรบ้าง

โพสต์โดย winterfall เมื่อ พฤหัสฯ. 20 มิ.ย. 2013 4:14 pm

wireless.png (82.94 KiB) เปิดดู 1906 ครั้ง

ถ้าส่งสัญญาณจากจุด A ไป B เป็นเส้นตรง น่าจะได้ประมาณ 300 เมตรนะครับ(เผื่อหน่อยก็ได้ครับ ไม่รู้ Google Maps เชื่อได้แค่ไหน :lol: )

จะใช้ตัวส่งชนิดไหน ส่งแบบไหนดีครับ

ขอวิธีและก็อุปกรณ์ที่สบายกระเป๋าหน่อยครับ(เน้นประหยัด)

ว่าจะตั้งเสาสูงกว่าเสาไฟหน่อยนึง

wire.png (20.41 KiB) เปิดดู 1913 ครั้ง

แล้วสัญญาณที่ได้จะกระจายในแบบซ้ายหรือขวาครับ

ช่วยแนะนำโปรแกรมในการดูแล และป้องกันคนแอบใช้ Wireless ด้วยนะครับ
winterfall

Re: จะส่งสัญญาณไวเลสระยะประมาณ 300 เมตร ควรทำอย่างไรบ้าง

โพสต์โดย sys2u เมื่อ ศุกร์ 21 มิ.ย. 2013 12:52 am

winterfall เขียน:

ถ้าส่งสัญญาณจากจุด A ไป B เป็นเส้นตรง น่าจะได้ประมาณ 300 เมตรนะครับ(เผื่อหน่อยก็ได้ครับ ไม่รู้ Google Maps เชื่อได้แค่ไหน :lol: )

จะใช้ตัวส่งชนิดไหน ส่งแบบไหนดีครับ

ขอวิธีและก็อุปกรณ์ที่สบายกระเป๋าหน่อยครับ(เน้นประหยัด)

ว่าจะตั้งเสาสูงกว่าเสาไฟหน่อยนึง

แล้วสัญญาณที่ได้จะกระจายในแบบซ้ายหรือขวาครับ

ช่วยแนะนำโปรแกรมในการดูแล และป้องกันคนแอบใช้ Wireless ด้วยนะครับ

SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ระบบเครือข่ายแบบไร้สาย (Wireless Networking)