สอบถามเรื่อง Manage wireless bandwidth

แลกเปลี่ยนความรู้ ถาม-ตอบ เกี๋ยวกับผลิตภัณฑ์แบบไร้สาย (Wireless Networking)
การติดตั้งเสาอากาศภายนอก และเสาอากาศแบบภายใน (Outdoor & Indoor Antenna)

สอบถามเรื่อง Manage wireless bandwidth

โพสต์โดย l2acha เมื่อ ศุกร์ 29 มี.ค. 2013 4:01 pm

มี AP ตัวใหนทำกำหนด bandwidth ได้บ้างครับ แนะนำหน่อย
ขอบคุณครับ
l2acha

Re: สอบถามเรื่อง Manage wireless bandwidth

โพสต์โดย vit_et07 เมื่อ ศุกร์ 29 มี.ค. 2013 4:22 pm

l2acha เขียน:มี AP ตัวใหนทำกำหนด bandwidth ได้บ้างครับ แนะนำหน่อย
ขอบคุณครับ

กำหนดความเร็วแต่ละเครื่อง

3.1 กำหนดความเร็ว UpLoad,DownLoad บนไร้สายโดยใช้ Deliberant

กำหนดความเร็วบนไร้สายที่ปล่อยออกไป โดยใช้ Software UniFi ของ UbiQuiti โดยสามารถสร้างชื่อ SSID สูงสุด 4 ชื่อโดยแต่ละชื่อสามารถกำหนดความเร็วของไร้สายได้ตามต้องการ โดยสร้างเป็นกลุ่มความเร็วขึ้นมา

12.1 ขั้นตอนการติดตั้งอุปกรณ์ UbiQuiTi UAP - UniFi v2.0
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline
ภาพประจำตัวสมาชิก
vit_et07

ย้อนกลับไปยัง ระบบเครือข่ายแบบไร้สาย (Wireless Networking)