เสาสัณญาน wireless router

แลกเปลี่ยนความรู้ ถาม-ตอบ เกี๋ยวกับผลิตภัณฑ์แบบไร้สาย (Wireless Networking)
การติดตั้งเสาอากาศภายนอก และเสาอากาศแบบภายใน (Outdoor & Indoor Antenna)

เสาสัณญาน wireless router

โพสต์โดย tonyd เมื่อ เสาร์ 05 พ.ค. 2012 12:37 pm

router ที่มี2เสาเปลี่ยนได้ ถ้าเราเปลี่ยน เสาสัญญาณเพียงอันเดียวได้หรือไม่ ผลจะเป็นอย่างไรครับ ไม่ไดักวนนะครับคือผมได้เสาสัญผญานมาอันเดียวครับ
tonyd

Re: เสาสัณญาน wireless router

โพสต์โดย vit_et07 เมื่อ เสาร์ 05 พ.ค. 2012 5:37 pm

tonyd เขียน:router ที่มี2เสาเปลี่ยนได้ ถ้าเราเปลี่ยน เสาสัญญาณเพียงอันเดียวได้หรือไม่ ผลจะเป็นอย่างไรครับ ไม่ไดักวนนะครับคือผมได้เสาสัญผญานมาอันเดียวครับ

ต้องดูก่อนนะครับว่าตัวไวเลสที่เราใช้กำลังส่งแรงไหม ถ้ามากกว่่า่ 200mw ควรเปลียนทั้ง 2 ต้นครับจะได้ความนิ่งของสัญญาณเวลาส่งไปไกลๆ ดีกว่าเปลี่ยนเสาเดียวครับ
แต่ถ้ากำลังไม่มาก เช่นพวก all in one เปลี่ยนด้านเดียวก็ได้ครับเพราะยังไงระยะทางก็ยังเท่าเดิมแต่คนเชื่อมต่อได้สัญญาณนิ่งกว่า
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline
ภาพประจำตัวสมาชิก
vit_et07

ย้อนกลับไปยัง ระบบเครือข่ายแบบไร้สาย (Wireless Networking)