SYS2U WUSB-1000G2 กับ AirLive WL-1700USB

แลกเปลี่ยนความรู้ ถาม-ตอบ เกี๋ยวกับผลิตภัณฑ์แบบไร้สาย (Wireless Networking)
การติดตั้งเสาอากาศภายนอก และเสาอากาศแบบภายใน (Outdoor & Indoor Antenna)

Re: SYS2U WUSB-1000G2 กับ AirLive WL-1700USB

โพสต์โดย sys2u เมื่อ ศุกร์ 02 มี.ค. 2012 11:47 am

worawutee13 เขียน:พี่ครับ มันกลับมาเป็นเหนือนเดิมอีกแล้วครับ แต่ครั้งนี้มันจะทิ้งช่วงนานกว่าเดิมประมาณ 20 - 30 นาที กว่าจะหลุด ทุกครั้งที่มันหลุดเหมือนกับว่ามันขาดการติดต่อกับตัว SYS2U WUSB-1000G2 เลย ทั้งที่เสียบอยู่ คือว่า NB ของผมจะมี Wireless card อยู่แล้ว 1 ตัว สามารถจับสัญญาณ AP ได้ 1 จุด (A) มีสัญญาณ 1-2 ขีด ( Connection 1) แต่เมื่อเสียบ SYS2U WUSB-1000G2 เข้าไปจะสามารถจับสัญญาณ AP ได้ 3 จุด (A,B,C) มีสัญญาณ 3-4 ขีด ( Connection 2) ผมเลือกเชื่อมต่อกับ A เพราะว่ามีสัญญาณดีที่สุด ตอนที่เน็ตหลุดผมสังเกตุได้ว่าตัว Connection 2 ได้หายไปจากรายการที่ขึ้นอยู่ทั้งที่ Connection 1 อยู่เหมือนเดิม อาการแบบนี้มันเกิดจากอะไรครับ ผมถามคนข้างห้องดูว่าเน็ตหลุดบ่อยรึป่าว เขาก็ตอบว่าปกติดีผมก็เลยงงๆ ถ้าเกิดจากตัว SYS2U WUSB-1000G2 จริง จะเปลี่ยนของให้ผมได้รึป่าวครับ :?: :?: :?:

• ส่งมาเคลมได้เลยครับผม :D
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ระบบเครือข่ายแบบไร้สาย (Wireless Networking)