EMAIL : ปรึกษาการใช้เสาอากาศรุ่นที่เหมาะกับพื้นที่และRouter

แลกเปลี่ยนความรู้ ถาม-ตอบ เกี๋ยวกับผลิตภัณฑ์แบบไร้สาย (Wireless Networking)
การติดตั้งเสาอากาศภายนอก และเสาอากาศแบบภายใน (Outdoor & Indoor Antenna)

EMAIL : ปรึกษาการใช้เสาอากาศรุ่นที่เหมาะกับพื้นที่และRouter

โพสต์โดย EMAIL_INFO เมื่อ จันทร์ 12 ม.ค. 2009 6:48 pm

EMAIL : ปรึกษาการใช้เสาอากาศรุ่นที่เหมาะกับพื้นที่และเราเตอร์

เรียนเจ้าหน้าที่ฝ่ายเทคนิค

ปัจจุบันผมใช้บริการwifi hotspot ของwin และใช้
ตัวแรก ใช้Linksys Wireless G WRT54 GL
และมีport 10/100 พ่วงต่อจุดบริการได้อีก 4 ช่อง

และตัวที่2 คาดว่าจะใช้รุ่นเดียวกันคือLinksys Wireless G WRT54 GL
จะปรึกษาว่า
ควรใช้เสาอากาศรุ่นไหนดีครับที่เหมาะสมกับพื้นที่ตามแปลนพื้นที่ที่ส่งมาด้วย
ขอบคุณมากครับ

รูปภาพ
EMAIL_INFO

Re: EMAIL : ปรึกษาการใช้เสาอากาศรุ่นที่เหมาะกับพื้นที่และRouter

โพสต์โดย vit_et07 เมื่อ จันทร์ 12 ม.ค. 2009 10:04 pm

เรียนคุณ ไมตรี

ไม่ทราบว่าตัว Linksys WRT54Gl ที่จะมาปล่อยสัญญาณไม่ทราบว่าต่อสาย LAN จาก Gateway เข้ามาที่อุปกรณ์ตัวนี้เลยหรือไม่ครับ

ตัวที่2 คาดว่าจะใช้รุ่นเดียวกันคือLinksys Wireless G WRT54 GL
จะปรึกษาว่า
ควรใช้เสาอากาศรุ่นไหนดีครับที่เหมาะสมกับพื้นที่ตามแปลนพื้นที่ที่ส่งมาด้วย
ขอบคุณมากครับ

ตอบ

ควรใช้เสาประเภท Indoor นะครับจะช่วยในเรื่องความเข้มของสัญญษณแล้อัตราการหลุดจะลดลงจากจุดที่อับสัญาณ
มีดังนี้

1. หัวแปลง LAXO-AD-SFR2TMR ใช้กับ Linksys WRT54GL
2. เสา Indoor ที่แนะนำ LevelOne OAN-1070 อัตราขาย 7dbi
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline
ภาพประจำตัวสมาชิก
vit_et07

ย้อนกลับไปยัง ระบบเครือข่ายแบบไร้สาย (Wireless Networking)