โปรแกรม hack wireless มีจริงหรอไม่ครับ

แลกเปลี่ยนความรู้ ถาม-ตอบ เกี่ยวกับผลิตภัณฑ์แบบสาย (Wired Networking)
การเชื่อมต่อระบบแลน (LAN), ออพติคอลไฟเบอร์ (Optical Fiber), L3 Switch
ACLs, Network Security, VLAN, QoS, Link Aggregation, SNMP

โปรแกรม hack wireless มีจริงหรอไม่ครับ

โพสต์โดย spyhigh เมื่อ เสาร์ 20 ก.พ. 2010 10:48 pm

ที่ผมถามว่าโปรแกรม hack wireless สามารถใช้ได้จริงหรอไม่

ทางผมที่ถามนะผมลองได้ใช้โปรเเกรมที่บอกว่าโปรแกรม hack wireless ได้นะ เเต่ผมลองเเล้วไม่เห็นมีโปรเเกรมตัวไหนใช้ได้เลย

เลยอย่างที่จะถามว่าจะใช้โปรเเกรมตัวไหนดีช่วยเเนนำหน่อยครับ
spyhigh

Re: โปรแกรม hack wireless มีจริงหรอไม่ครับ

โพสต์โดย sys2u เมื่อ อาทิตย์ 21 ก.พ. 2010 9:34 pm

spyhigh เขียน:ที่ผมถามว่าโปรแกรม hack wireless สามารถใช้ได้จริงหรอไม่

ทางผมที่ถามนะผมลองได้ใช้โปรเเกรมที่บอกว่าโปรแกรม hack wireless ได้นะ เเต่ผมลองเเล้วไม่เห็นมีโปรเเกรมตัวไหนใช้ได้เลย

เลยอย่างที่จะถามว่าจะใช้โปรเเกรมตัวไหนดีช่วยเเนนำหน่อยครับ

• รู้สึกว่าจะต้องใช้คู่กับ Wireless Adapter ของเฉพาะรุ่นด้วยนะครับ เพราะ software ไม่สามารถจะทำงานได้กับ Wireless Adapter ทุกตัวครับ

• ต้องเรียนแบบนี้ครับ ทางเราไม่ค่อยได้มีความรู้เรื่อง hack อะไรพวกนี้เท่าไรอะครับ เลยไม่สามารถที่จะให้รายละเอียดลงไปได้มากกว่าข้อมูลที่ได้ีัรับมาทั้งจาก web site ต่างประเทศ + ลูกค้าไปซื้อมาแล้วทดสอบ แล้วโทรมาแจ้งผลว่าสามารถทำอะไรได้บ้า่งอะครับ แล้วทางเราก็นำมาให้ข้อมูลต่ออีกทีนึงเท่านั้นครับ :D
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

Re: โปรแกรม hack wireless มีจริงหรอไม่ครับ

โพสต์โดย spyhigh เมื่อ พุธ 24 ก.พ. 2010 8:34 pm

ต้องขอบคุณมากที่ได้ตอบกลับ จะได้รู้ไว้
spyhigh

โพสต์โดย sys2u เมื่อ พุธ 24 ก.พ. 2010 10:21 pm

spyhigh เขียน:ต้องขอบคุณมากที่ได้ตอบกลับ จะได้รู้ไว้

• เห็นมีสมาชิกท่านนึง post ข้อความไว้ เกี่ยวกับ Hacking ครับ ลองดูที่นี่ครับผม -> viewtopic.php?f=25&t=4895
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

sys2u

โพสต์โดย spyhigh เมื่อ พฤหัสฯ. 25 ก.พ. 2010 10:25 pm

ครับเดียวจะลองเข้าไปดูนะครับ

เเล้ว Linksys WRT54GL ที่Upเเล้วจะสามารถที่จะhackได้ปะ ถามดู
spyhigh

โพสต์โดย sys2u เมื่อ พฤหัสฯ. 25 ก.พ. 2010 10:41 pm

spyhigh เขียน:ครับเดียวจะลองเข้าไปดูนะครับ

เเล้ว Linksys WRT54GL ที่Upเเล้วจะสามารถที่จะhackได้ปะ ถามดู

• ถ้า Tools สามารถ hack ยี่ห้ออื่นได้ ก็ต้องสามารถ hack ตัว DD-WRT ได้เหมือนกันครับผม

sys2u

ย้อนกลับไปยัง ระบบเครือข่ายแบบสาย (Wired Networking)