ช่วยสอยผมหน่อยครับเกี่ยวกับ Load Balance DI-LB604

แลกเปลี่ยนความรู้ ถาม-ตอบ เกี่ยวกับผลิตภัณฑ์แบบสาย (Wired Networking)
การเชื่อมต่อระบบแลน (LAN), ออพติคอลไฟเบอร์ (Optical Fiber), L3 Switch
ACLs, Network Security, VLAN, QoS, Link Aggregation, SNMP

ช่วยสอยผมหน่อยครับเกี่ยวกับ Load Balance DI-LB604

โพสต์โดย phachayo เมื่อ จันทร์ 23 มี.ค. 2009 6:48 pm

ตั้งแต่ซื้อมาจาก SYS2U ที่เซียร์ รังสิต ก็ใช้แค่ Function มาตรฐาน ส่วนฟังก์ชั่นอีกมากมายใช้ไม่เป็นครับ มีใครทำคู่มือภาษาไทยไว้บ้าง หรือมีการใช้งานที่ใช้ Function อื่นๆช่วยมาเขียนแนะนำด้วยครับ เช่น DDNS ผมเว็ทแล้วก็ไม่จำ Host, User and Pass เลยยังงงๆๆๆครับ ท่าน Admin ช่วยทำเป็น Review ด้วยจะดีมากครับ

ขอบคุณมากครับ
phachayo

Re: ช่วยสอยผมหน่อยครับเกี่ยวกับ Load Balance DI-LB604

โพสต์โดย sys2u เมื่อ จันทร์ 23 มี.ค. 2009 7:00 pm

phachayo เขียน:ตั้งแต่ซื้อมาจาก SYS2U ที่เซียร์ รังสิต ก็ใช้แค่ Function มาตรฐาน ส่วนฟังก์ชั่นอีกมากมายใช้ไม่เป็นครับ มีใครทำคู่มือภาษาไทยไว้บ้าง หรือมีการใช้งานที่ใช้ Function อื่นๆช่วยมาเขียนแนะนำด้วยครับ เช่น DDNS ผมเว็ทแล้วก็ไม่จำ Host, User and Pass เลยยังงงๆๆๆครับ ท่าน Admin ช่วยทำเป็น Review ด้วยจะดีมากครับ

• รับทราบครับ ถ้ามีโอกาสที่อุปกรณ์ D-Link LB604 อยู่ใกล้ๆ ตัวจะไม่พลาดเลยครับ :D
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

Re: ช่วยสอยผมหน่อยครับเกี่ยวกับ Load Balance DI-LB604

โพสต์โดย phachayo เมื่อ จันทร์ 30 มี.ค. 2009 4:59 pm

ครับ ผมจะรออย่างใจจดใจจ่อเลยครับ
phachayo

ย้อนกลับไปยัง ระบบเครือข่ายแบบสาย (Wired Networking)