ใช้อุปกรณ์ตัวไหนจำกัดความเร็วเน็ตได้มั่ง

แลกเปลี่ยนความรู้ ถาม-ตอบ เกี่ยวกับผลิตภัณฑ์แบบสาย (Wired Networking)
การเชื่อมต่อระบบแลน (LAN), ออพติคอลไฟเบอร์ (Optical Fiber), L3 Switch
ACLs, Network Security, VLAN, QoS, Link Aggregation, SNMP

ใช้อุปกรณ์ตัวไหนจำกัดความเร็วเน็ตได้มั่ง

โพสต์โดย speed451 เมื่อ จันทร์ 10 มี.ค. 2014 8:33 pm

บ้านผมใช้เน็ตแชร์กันหลายเครื่องทั้งมีสายและไร้สายครับ เวลามีใครดูหนัง หรือดาวโหลด พาลทำให้ช้ากันไปหมด ไม่ทราบว่าต้องใช้อุปกรณ์ตัวไหนติดตั้งเพิ่มครับถึงจะควบคุมความเร็วได้ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
speed451

Re: ใช้อุปกรณ์ตัวไหนจำกัดความเร็วเน็ตได้มั่ง

โพสต์โดย jadeson เมื่อ อังคาร 11 มี.ค. 2014 8:18 am

speed451 เขียน:บ้านผมใช้เน็ตแชร์กันหลายเครื่องทั้งมีสายและไร้สายครับ เวลามีใครดูหนัง หรือดาวโหลด พาลทำให้ช้ากันไปหมด ไม่ทราบว่าต้องใช้อุปกรณ์ตัวไหนติดตั้งเพิ่มครับถึงจะควบคุมความเร็วได้ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แนะนำ

- RB750GL ควบคุม bandwidth ได้ , ทำ hotspot ได้

- ตัวอย่างการเซตและคอนฟิกตัวอุปกรณ์
1.1 วิธีทำ Hotspot บน MikroTik RB750G (1 Internet)
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
jadeson

ย้อนกลับไปยัง ระบบเครือข่ายแบบสาย (Wired Networking)