ปรึกษา VLAN

แลกเปลี่ยนความรู้ ถาม-ตอบ เกี่ยวกับผลิตภัณฑ์แบบสาย (Wired Networking)
การเชื่อมต่อระบบแลน (LAN), ออพติคอลไฟเบอร์ (Optical Fiber), L3 Switch
ACLs, Network Security, VLAN, QoS, Link Aggregation, SNMP

Re: ปรึกษา VLAN

โพสต์โดย wattit เมื่อ จันทร์ 20 พ.ค. 2013 4:07 pm

itnetworking เขียน:ขอโทษครับ คือผมต้องการแบ่งแยกออกเป็นแผนกครับ แต่ก็มีบางแผนกที่ต้องใช้ข้อมูลร่วมกันอยู่ครับ อีกทั้งต้องการจะลด Traffic ครับ และถ้าเรามีอุปกรณ์เพียงเท่านี้เราจะทำกับมันยังไงได้บ้าง หรือต้องเพิ่มอุปกรณ์ หรือไม่ใช้อุปกรณ์ต่าง Layer ได้หรือเปล่าครับ
wattit

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ระบบเครือข่ายแบบสาย (Wired Networking)