ขอคำแนะนำหน่อยครับ อุปกรณ์ทำ bridge

แลกเปลี่ยนความรู้ ถาม-ตอบ เกี่ยวกับผลิตภัณฑ์แบบสาย (Wired Networking)
การเชื่อมต่อระบบแลน (LAN), ออพติคอลไฟเบอร์ (Optical Fiber), L3 Switch
ACLs, Network Security, VLAN, QoS, Link Aggregation, SNMP

ขอคำแนะนำหน่อยครับ อุปกรณ์ทำ bridge

โพสต์โดย Login เมื่อ พฤหัสฯ. 31 ม.ค. 2013 11:36 am

ผมกำลังมองหา modem router อาจจะ 1 หรือ 4 Port lan จุดประสงค์หลักคือเพื่อเอาำไปทำเป็นบริดจ์แล้วให้ server เป็นตัว connect ppp
อยากขอคำแนะนำว่ามียี่ห้อไหนรุ่นไหนที่อึด ๆ ทน ๆ บ้างครับ ที่ราคาไม่แรงมากครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Login

Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ อุปกรณ์ทำ bridge

โพสต์โดย vit_et07 เมื่อ พฤหัสฯ. 31 ม.ค. 2013 12:42 pm

Login เขียน:ผมกำลังมองหา modem router อาจจะ 1 หรือ 4 Port lan จุดประสงค์หลักคือเพื่อเอาำไปทำเป็นบริดจ์แล้วให้ server เป็นตัว connect ppp
อยากขอคำแนะนำว่ามียี่ห้อไหนรุ่นไหนที่อึด ๆ ทน ๆ บ้างครับ ที่ราคาไม่แรงมากครับ

Zyxel P-660R-T1

ใช้มาจะ 2 ปีแล้วครับ แต่ผมใช้ RV042 เป็น PPPoE ออกไป
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline
ภาพประจำตัวสมาชิก
vit_et07

ย้อนกลับไปยัง ระบบเครือข่ายแบบสาย (Wired Networking)