AG241 ของผมผิดปกติหรือเปล่าครับ

แลกเปลี่ยนความรู้ ถาม-ตอบ เกี่ยวกับผลิตภัณฑ์แบบสาย (Wired Networking)
การเชื่อมต่อระบบแลน (LAN), ออพติคอลไฟเบอร์ (Optical Fiber), L3 Switch
ACLs, Network Security, VLAN, QoS, Link Aggregation, SNMP

AG241 ของผมผิดปกติหรือเปล่าครับ

โพสต์โดย mzazaza เมื่อ อาทิตย์ 20 มี.ค. 2011 4:32 am

ช่องเสียบสายโทรศัทพ์ AG241 ของผม เวลาผมเอาแบบ 2สายใน(1คู่สาย)ของที่แถมมากับเครื่องอะครับ

มาเสียบมันแน่นดีอะครับ แต่พอเอาแบบ 4สายใน (2คู่สาย) มาต่อมันหลวมอะครับ เหมือนจะเสียบไม่ได้

(ที่เอา4สายใน (2คู่สาย) มาต่อก็เพราะว่าผมวางไว้อีกระยะหนึ่งอะครับไกลกว่าเดิม ซึ่งตอนแรกซื้อมาก็ไม่คิดอะไร

แต่พอลองเสียบมันไม่ได้อะครับ) อยากทราบว่ามันปกติหรือเปล่าครับ แก้ไขอะไรได้บ้างไหมครับ
mzazaza

Re: AG241 ของผมผิดปกติหรือเปล่าครับ

โพสต์โดย sys2u เมื่อ อาทิตย์ 20 มี.ค. 2011 9:23 pm

mzazaza เขียน:ช่องเสียบสายโทรศัทพ์ AG241 ของผม เวลาผมเอาแบบ 2สายใน(1คู่สาย)ของที่แถมมากับเครื่องอะครับ

มาเสียบมันแน่นดีอะครับ แต่พอเอาแบบ 4สายใน (2คู่สาย) มาต่อมันหลวมอะครับ เหมือนจะเสียบไม่ได้

(ที่เอา4สายใน (2คู่สาย) มาต่อก็เพราะว่าผมวางไว้อีกระยะหนึ่งอะครับไกลกว่าเดิม ซึ่งตอนแรกซื้อมาก็ไม่คิดอะไร

แต่พอลองเสียบมันไม่ได้อะครับ) อยากทราบว่ามันปกติหรือเปล่าครับ แก้ไขอะไรได้บ้างไหมครับ

• ไม่เคยลอง test แบบนี้เหมือนกันนะครับ แต่ก็ยังไม่เคยได้ยินปัญหาลักษณะนี้แจ้งเข้ามานะครับ + ส่วนของที่ office SYS2U.COM เป็นแบบ 4-wire ก็สามารถเสียบเข้าได้ปกตินะครับ แต่ระยะทางไม่แน่ใจว่าได้ไกลหรือไกล้แค่ไหนนะครับ เพราะยังไม่เคยลองเอาไปวางไว้ไกลเหมือนกันครับ + ยังงัยสมาชิกท่านไหนมีข้อมูลเรื่องนี้รบกวนช่วยแชร์ด้วยนะครับผม :D
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ระบบเครือข่ายแบบสาย (Wired Networking)