ขอถามเรื่อง fiber optip หน่อยครับ

แลกเปลี่ยนความรู้ ถาม-ตอบ เกี่ยวกับผลิตภัณฑ์แบบสาย (Wired Networking)
การเชื่อมต่อระบบแลน (LAN), ออพติคอลไฟเบอร์ (Optical Fiber), L3 Switch
ACLs, Network Security, VLAN, QoS, Link Aggregation, SNMP

ขอถามเรื่อง fiber optip หน่อยครับ

โพสต์โดย wildarms เมื่อ อังคาร 08 มี.ค. 2011 9:04 pm

คือตอนนี้ ผม ใช้เน็ต ของ cat อยู่นะครับ แล้วพอดีตอนไปจ่ายค่าเน็ต ไปเห็น เน็ต ที่เป็น fiber optip นะครับ ผมถามพนังงาน ไปว่า มันต้องใช้โมเด็ม เฉพาะ ของ fiber optic เลยอยากรู้ ว่า มันแพงหรือป่าว นะครับ ถ้าไม่แพง ผมได้ไปหาซื้อมาใช้เอง นะครับ
wildarms

Re: ขอถามเรื่อง fiber optip หน่อยครับ

โพสต์โดย sys2u เมื่อ พุธ 09 มี.ค. 2011 4:15 pm

wildarms เขียน:คือตอนนี้ ผม ใช้เน็ต ของ cat อยู่นะครับ แล้วพอดีตอนไปจ่ายค่าเน็ต ไปเห็น เน็ต ที่เป็น fiber optip นะครับ ผมถามพนังงาน ไปว่า มันต้องใช้โมเด็ม เฉพาะ ของ fiber optic เลยอยากรู้ ว่า มันแพงหรือป่าว นะครับ ถ้าไม่แพง ผมได้ไปหาซื้อมาใช้เอง นะครับ

• อุปกรณ์พวกนี้ไม่ค่อยเป็นที่นิยมแพร่หลายนะครับ ดังนั้นราคาถ้าไปซื้อเองยังแพงอยุ่ และอาจมีปัญหาเรื่องการบริการหลังการขายด้วยครับ ซึ่งต่างจากพวกแบบสายโทรศศัพท์ ADSL อะครับ + ยังงัยใช้ของ CAT ไปก่อนดีกว่านะครับผม :D
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ระบบเครือข่ายแบบสาย (Wired Networking)