Network ผมต้องการแบบนี้ ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

แลกเปลี่ยนความรู้ ถาม-ตอบ เกี่ยวกับผลิตภัณฑ์แบบสาย (Wired Networking)
การเชื่อมต่อระบบแลน (LAN), ออพติคอลไฟเบอร์ (Optical Fiber), L3 Switch
ACLs, Network Security, VLAN, QoS, Link Aggregation, SNMP

Re: Network ผมต้องการแบบนี้ ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

โพสต์โดย sys2u เมื่อ ศุกร์ 26 พ.ย. 2010 2:04 pm

robin เขียน:
sys2u เขียน:
  • ราคาสินค้าสามารถค้นหาได้จากหน้า Shop เลยครับผม + ถ้าใช้ RV042 ก้ดีครับอึดทนทานแข็งแรง แต่ว่าจะไม่มีเรื่อง HotSpot เพื่อทำ Authentication แต่ก็ใช้งานง่ายกว่าเยอะครับ + ส่วน Mikrotik ก็สารพัดประโยชน์จิงๆ ครับ แต่ก๋ใช้งานยากนิดนึงครับผม

HotSpot จำเป็นไหมครับที่จะต้องมี Server ถ้าผมใช้ Mikrotik แทนเลยได้ไหม
Mikrotik เราสามารถจัดการเองทุกอย่างเลยได้ใช่ไหมครับ โดยไม่ต้องไปตั้งค่าอะไรผ่านที่อื่น ทุกอย่างในระบบจะอยู่ในกำมือเราใช่ไหมครับ :D

ขอบคุณครับ

• ครับ ก็สามารถกำหนด Username / Password ของผู้ใช้งานแต่ละคนได้เลยครับ รวมไปถึงเรื่องการควบคุมความเร็วด้วยครับ ภายในกล่อง Mikrotik ได้เลยครับผม
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ระบบเครือข่ายแบบสาย (Wired Networking)